Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

การลงทุนด้านการเงิน Forex ติดต่อทีมงาน

พอดีผมทำเพจเกี่ยวกับการแลกเปลี่ยนความคิดเชิงธุรกิจอยู่เพจนึงน่ะคับ
และผมได้เขียนเรื่อง Forex หรือการลงทุนด้านสกุลเงินขึ้นมาน่ะคับ
ผมจึงหวังว่าจะเป็นประโยชน์ แก่สมาชิกพันทิพย์อยู่บ้าง หากผิด ถูกประการใดแนะนำด้วยนะคับ

วันนี้มาดูการลงทุน ด้วยการเทรด Currencyนะ ค๊าบบ
ทุกวันนี้การเทรดค่าเงิน เป็นธุรกิจที่ได้รับความนิยมมากขึ้นในหมู่นักลงทุน
ซึ่งมีผลตอบแทนที่รวดเร็วมากกว่าหุ้นหลายเท่านัก เนื่องจากเราสามารถ
ที่จะลงทุน ได้มากกว่า200เท่า ของจำนวนเงินที่เราลงทุน

ปัจจุบันนี้มีเวปไซด์ที่เปิดการเทรด Currency ต่างๆมากมาย
เช่น www.forex.com,www.easy-forex.com และ เวปไซด์ต่างๆมากมาย

ผมจะยกตัวอย่าง จาก www.forex.com นะคับ
Forex.com จะ ให้เราLevelage (ลงทุน)ได้ถึง 200 เท่า

เราสามารถสมัครAccount ทดลองเล่นได้นะคับ
เค้าจะ levelage ให้เรา 50000USD(US Dollar) หรือ GBP(Great Briten Pound)
แล้วแต่เราเลือกคับ เราสามารถทดลองเล่นได้ ใน account นี้ 30วันคับ

เมื่อเราพอเข้าใจคร่าวๆ จากการทดลองเล่นแล้ว
เราอาจจะมาลงทุนจริงๆ กับ Live Account

ขั้นต่ำครั้งแรกที่เราสามารถลงทุน คือ 250USD หรือ 250GBP คับ

เมื่อเราลงทุนไป 250USD เราก้อสามารถซื้อได้ถึง 50000USD
หมายความว่าอย่างไร???

ทางForex จะให้เราเล่นได้ถึง 200:1
คือ 200USD ต่อ 1USD
แปลว่าเรามีโอกาสกำไรได้ถึง200เท่า และทางกลับกันคือโอกาสที่จะเสียได้200เท่าก้อทีเช่นกัน
แต่ ไม่ต้องกลัวว่าจะติดลบคับ เพราะ เค้าจะForce Sell (บังคับขาย) เมื่อเราถึง Margin คับ

เมื่อเรากด เทรด ขั้นต่ำ ของการซื้อ คือ จำนวน 10000 Units
เช่า ถ้าเราซื้อ GBP/USD ที่ราคา 1.5
เท่ากับว่าเราซื้อไป 15000 USD คับ (เราสามารถ ซื้อได้ถึง 30000units , 1.5x 30000 =45000 USD ดังนั้นเราจะเหลือใน Margin 5000USD ซึ่งค่อนข้างต่ำคับ มีโอกาสเสี่ยงที่จะโดน Force Sell สูงคับ)
แต่ยิ่งเราซื้อ มาก จะยิ่งเหลือMarginน้อยคับ และถ้าเหลือMarginน้อยก้อต้องระวังเรื่องการ Force Sellคับ

แต่ในทางกลับกัน เมื่อForex ให้เรา leverage 200:1 เราก้อสามารถสร้างกำไรได้ถึง 200 เท่า

ลองเข้าไปศึกษารายละเีอีอยดเพิ่มเติมได้ที่ www.forex.com นะค๊าบบบ

จากคุณ : Labylinth
เขียนเมื่อ : 12 พ.ย. 55 21:54:58

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com