Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ผมมีไอเดียแล้ว แต่หาที่ซื้อของไม่ได้เลยครับ ติดต่อทีมงาน

ผมมีไอเดียอยากทำกระเป๋าสตางค์หนังแฮนด์เมดครับ ใจจดใจจ่อรอวันอาตย์ขึ้นไปเจริญรัถ เค้าว่าย่านนี้แหล่งขายหนังแท้หนังเทียมและอุปกรณ์ต่างๆ นานา ไปถึง โห!! ร้านขายหนังเต็มสองข้างทางเหมือนในรีวิวที่เคยอ่านในเว็บเลย สุดยอดอ๊ะ!! แต่ที่สุดยอดกว่านั้นคือ มันปิดหมดเลยทุกร้าน!!

หันไปเห็นป้าเทศบาลกำลังกวาดพื้นอยู่เลยเดินเข้าไปถาม
ผม: " ป้าครับ นี่ใช่ถนนเจริญรัถหรือเปล่าครับ? "
ป้า: " ใช่แล้วหนู แต่มาทำไมวันนี้ล่ะ วันอาทิตย์เค้าปิด "
ผม: !! (ในเว็บที่หาข้อมูลมามันไม่ได้บอกว่าปิดวันอาทิตย์)

คราวนี้ผมจะไปซื้ออุปกรณ์พวกนี้ที่ไหนล่ะครับ ผมทำงานประจำหยุดวันอาทิตย์วันเดียว ว่าจะทำกระป๋าสตางค์หนังเป็นงานเสริม แต่ไม่มีที่ให้ซื้อของนี่สิ พอหาเว็บขายหนังเทียมได้ ลองสอบถามราคาดูซื้อหนังเทียม 5 ผืน 375 บาท+ค่าส่ง ems 220 เป็น 595 บาท

โอ้ว! ทำไมค่า ems มันแพงจัง ใครรู้ว่าบ้างว่าผมจะสามารถหาอุปกรณ์ทำกระเป๋าสตางค์หนังได้จากที่ใดบ้างครับ นอกจากเจริญรัถบ้าง แบบเปิดขายวันอาทิตย์น่ะครับ ผมอยู่ต่างจังหวัด ตอนนี้ไอเดีย เต็มหัวแล้ว แต่ไม่มีของให้ทำ มันคันไม้คันมือครับ

ขอบคุณที่สละเวลามาอ่านและขอบคุณอีกครั้งสำหรับคำตอบครับ

จากคุณ : Jao_Nok_Noi
เขียนเมื่อ : 14 พ.ย. 55 15:15:24

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com