Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

แชร์ประสบการณ์สัมภาษณ์งานโรงหนังแห่งหนึ่ง ติดต่อทีมงาน

มาแชร์ประสบการไปสัมภาษณ์งานที่โรงหนังมาค่ะ เป็นงานแรกเลย ไม่เคยไปสัมภาษณ์ที่ไหนมาก่อน เราก็ไปถึงก่อนเวลาเล็กน้อยนะคะ แล้วก็เจอคนที่มาก่อนกำลังให้สัมภาษณ์อยู่ แล้วก็มาถึงคิวเรา ตอนนั้นตื่นเต้นมากๆเลย พอไปนั่งพี่เค้าก็ถามชื่อและหยิบเอกสารออกมาจากกอง แล้วต่อไปจะเป็นคำถามที่เราได้โดนถามมานะคะ คำถามแรกพี่เค้าถามเลยว่า บ้านอยู่ที่ไหน ทำไมถึงมาทำงานที่นี่ มาดูนั่งครั้งสุดท้ายเมื่อไหร่ เรื่องอะไร ใครแสดงบ้าง เนื้อเรื่องนี้เป็นยังไง มาดูวัันไหน คิดยังไงกับบริการของที่นี่ แผนกขายตั๋วเป็นยังไง แผนกขายเครื่องดื่มเป็นยังไง แผนกฉีดบัตรเป็นยังไง คิดว่าน้องจะทำส่วนไหนได้ คิดยังไงถ้าจะมีคนที่เดินฉายไฟส่งเราถึงที่นั่ง ชอบมั้ยหรือชอบแบบเดินมานั่งเอง ถ้าน้องทำงานแล้วเจอเหตุการณ์ลูกค้าได้ที่นั่งซ้ำกันแล้วโรงนั้นก็เต็มด้วยจะแก้ปัญหายังไง คิดว่าถ้ามาทำงานจะทำได้ดีกว่าพี่ๆที่เค้าทำอยู่มั้ย คิดว่าถ้าให้ไปขายตั๋วจะทำได้มั้ย จะจำโปรโมชั่น ส่วนลดได้มั้ย บัตรแต่ล่ะอย่าง แล้วก็ต่อ ด้วยอธิบายเครื่องแบบที่จะใส่ ว่าต้องแบบนั้นแบบนี้ ถามเวลาที่เราสะดวกทำงาน พอเสร็จแล้ว พี่เค้าก็บอกว่าถ้าได้เดี๋ยวพี่จะติดต่อกลับไปนะ วันนี้มีคนมาสมัครเยอะเลย แต่น้องต้องบอกพี่นะว่า ตอนพี่โทรไปน้องสะดวกทำกับวันเวลาที่พี่จัดให้มั้ย ถ้าไม่ได้พี่จะหาคนใหม่มาแทน แล้วพอออกจากที่นั่งหันกลับไปดูคนที่มารอสัมภาษณ์ก็มากันเยอะแล้วจริงๆด้วย ก็รอลุ้นค่ะ ว่าจะได้หรือไม่ได้ ^ ^

จากคุณ : นู๋ซากุระจัง
เขียนเมื่อ : 17 พ.ย. 55 00:37:54

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com