Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เริ่มต้นไม่ถูก จะจดทะเบียน นิติบุคคล ห้างหุ้นส่วนจำกัด จะเริ่มต้นอย่างไรดี ติดต่อทีมงาน

ผมทำสถานีวิทยุกระจายเสียงมานาน แต่หลังจากนี้ ทาง กสทช. จะให้ผมต้องจดทะเบียนเป็นนิติบุคคล เพื่อใช้ขออนุญาตกับทาง กสทช  ผมควรเริ่มต้นจากตรงไหนดี
เอกสารที่ใช้  ทุนจดทะเบียน  และหุ้นส่วน ต่างๆ
เพราะที่ผ่านมา  ผมลงทุนคนเดียว  ทำเองหมดทุกอย่าง  ถ้าผมจะเอาคนในครอบครัวเป็นหุ้นส่วนจะได้ไหม  งง สับสน  เริ่มต้นไม่ถูกครับ ว่าจะเริ่มตรงไหน และใช้เอกสารอะไรประกอบ

ขอบคุณครับ

จากคุณ : HappyRadioFM106
เขียนเมื่อ : 19 พ.ย. 55 12:57:18

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com