Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ในที่สุดก็ถึงเวลาที่ผมต้องลาออก(ทำมา2อาทิตย์) ติดต่อทีมงาน

ท่านผู้อ่านบางคนคงจะจำกันได้ กับกระทู้ที่ผมเคยเล่าให้ฟังว่า ผมเรียนเหลืออีกตัวนึงเรียนวันเดียว เลยมาทำงานเป็นsale แต่ช่วงแรกให้เป็นเด็กติดรถยกของ ซ้อเขารับผมเข้าทำงาน แต่พอทำงานมา2อาทิตย์ ช่วงเช้าวันนี้เฮียถามผมว่าทำไมขาด(แสดงว่าซ้อคงไม่ได้บอกเฮีย)ผมก็เลยบอกว่าผมมีเรียนวันจัน1วันตอนเช้า เฮียถามว่าบอกใครยัง ผมก็ตอบว่าผมบอกซ้อแล้ว เฮียเลยบอกเดี๋ยวต้องคุยกัน ตอนเย็นกลับมา ซ้อเรียกให้ผมเซ็นใบลาออก ซ้อก็บอกว่า ซ้ออะเข้าใจ แต่เฮียไม่ยอม เพราะส่งผลกระทบกับงาน แต่พร้อมเมื่อใดให้ผมมาสมัครทำใหม่ได้ บลา บลา ผมก็ตอบซ้อไปว่า ไม่เป็นไรครับผมเข้าใจ และก็เซ็นใบลาออก .
ถามว่าผมเสียใจไหม ก็นิดหน่อย เพราะผมเตรียมใจตั้งแต่มาสมัครแล้ว เป็นเด็กส่งของ2อาทิตย์เหนื่อยไหม ก็เหนื่อยนะ แต่ผมกลับคิดว่า ระยะเวลา2อาทิตย์ที่ผมมาทำงานมันคุ้มค่ามากๆกับสิ่งที่ผมได้ นั่นคือผมได้ศึกษาช่องทางการจัดจำหน่ายต่างๆ ตามที่ผมอยากรู้ ได้รู้ช่องทางการกระจายสินค้าต่างๆ ได้รู้ระบบงาน ได้รู้ว่าเด็กยกของ ส่งของมันเป็นยังไง ได้รู้ว่าการทำงานกว่าจะได้เงินมามันเหน็ดเหนี่อยแค่ไหน และสิ่งที่สำคัญที่สุดมันทำให้ผมได้รู้ว่า ไม่ว่าเราจะทำงานตำแหน่งไหน จะสูงหรือจะต่ำ ถ้าเรามีความใส่ใจ สนใจ ในรายละเอียดต่างๆ อาจจะทำให้เรารู้มากกว่าคนอื่นก็ได้ ผมไม่ได้จะบอกว่าผมเก่งนะ พอดีพี่ที่ทำงานเขาบอกมาว่า ทำไมผมสนใจกับงานมากกว่าพวกพนักงานคนอื่นที่ทำกันมาหลายปีแต่ไม่สนใจไรเลย ประมานว่าทำงานรอเงินออก ไงผมก็ต้องขอบคุณ บริษัทนี้จริงๆ 2อาทิตย์กับการทำงาน อย่างน้อย ผมได้ในสิ่งที่ผมต้องการแล้ว จบครับ ปล. แอบเสียใจนิดหน่อยที่ต้องออก แต่ก็แอบดีใจเล็กน้อยที่พี่เขาชม. ขอบคุณครับที่อุตส่าห์อ่านจนจบ.

จากคุณ : bazayi
เขียนเมื่อ : 20 พ.ย. 55 19:03:03

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com