Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เจ้านายหรือหัวหน้าแบบไหนที่เลวร้ายที่สุดที่คุณเจอมา ติดต่อทีมงาน

อยากให้มาแชร์กันค่ะ....พอดีเจอมาแต่ละที่เจ็บแสบ ปวดตับกันทั้งนั้น
เลยอยากรู้ว่ามีใครแซ่บกว่า เด็ดกว่า สยองกว่าเราบ้างไหม....

เรื่องมีอยู่ว่า....

อยู่ที่แรก.......ออกไปขายงานลูกค้า  เราไม่มีรถ พาเราวนรถรอบ กทม. ทั้งๆ ที่บ้านเราตัดไปแค่นิดเดียวก็ถึง
แต่บอกว่าทางนั้นรถติด เราก็เด็กจบใหม่ไม่กล้าพูด  ออกแนวหื่นกามไปนะ จนผ่านไป ชม. นึงไม่ถึงบ้านซะที
เลยขอลงกลางทางเลย , เวลานั่งตรงโต๊ะทำงาน ชอบเอาเท้าพาดบนโต๊ะ อ่านหนังสือพิมพ์ เท้า 2 ข้างเลยนะ
และเรานั่งปลายเท้าฮี ทนไม่ไหว หางานใหม่เลย

ที่ 2........เจ้านายผู้หญิง  ทำงานด้วยความปกติ แต่พอไปฟังพวกลูกรักมาก็มาเรียกเราไปด่าเรื่องนิสัยส่วนตัว
หลังจากเราเริ่มตีตัวออกห่างจากลูกรักเค้า  ก็พักหลังเริ่มไปกินข้าวด้วยแล้วมันไม่อร่อยอ่ะ  ทำงานไป 2 ปี ไม่มีปัญหา
วันดีคืนดี นางบอกได้รับคำสั่งให้เอาคนออก 2 คน นางเลยบอกให้เราเตรียมหางานใหม่ใน 3 เดือน

ที่ 3........เจ้านายผู้หญิง มีชื่อเสียงในวงการ แต่ออกแนวโรคจิต ชอบหยามเหยียดคน พูดจาดุจมีเชื้อเจ้า
แต่ก็บ้านๆ เรานี่ล่ะ   จะพูดจาดูถูกเรา และลูกน้องคนอื่นทุกครั้งที่อยู่กับพวกผู้บริหาีรในบริษัทที่ต้อง under นาง

ที่ 4........เจ้านายเป็นเจ้าของบริษัท  คงสนิทกับคนในทีมเรามาก ทำให้เจ้านายผู้เป็นเจ้าของบริษัทหูเบา
มาปัญญาอ่อนใส่เราจนทนไม่ไหว  ต้องรีบจรลีแทบไม่ทัน

ที่ล่าสุด.... เรายังไม่โดนนะ  แต่แอบสงสารเพื่อน  โดนจิกกัด  เรื่องงานที่ไม่เป็นเรื่อง  ประหนึ่งว่านางมีญาติผู้ใหญ่
เป็นไก่รึเปล่า เพราะนางสั่งแบบ เพื่อนทำแบบเดียวกัน แต่พอเอามาให้ดูนางบอกทำไมสอนไม่จำ
มันต้องทำแบบนี้  ซึ่งแบบที่นางบอก  มันเป็นแบบใหม่ที่นางต้องการ  ด่าเพื่อนเราซะลั่นทุ่ง ทำคนประสาทเสีย
ทั้งออฟฟิส แต่แปลก นางพูดอะไรไป
ก็มีแต่คนเชื่อ ทั้งๆ ที่มีแต่ระดับพนักงานบอกว่านางเนี่ยเพี้ยนตัวแม่
สั่งงานไม่รู้เรื่อง ไม่มีคนชอบ  พอแค่นี้ก่อนนะ  มีเด็ดๆ อีก  แต่รอฟังคนอื่นดีกว่า อิอิ.......

จากคุณ : Maya Ballerina
เขียนเมื่อ : 22 พ.ย. 55 23:52:46

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com