Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ปรึกษาเรื่อง การทำงานบนเรือสินค้าครับ จะต้องเริ่มยังไง .... ติดต่อทีมงาน

ปรึกษาเรื่อง  การทำงานบนเรือสินค้าครับ  จะต้องเริ่มยังไง  ....

คืออยากจะลองสอบ และ เรียนเก็บไปเรื่อยๆครับ  เพราะ

ชีวิตผมผูกพันธ์กับทะเลมาตั้งแต่เกิด แต่ ....  ไม่เคยขึ้นไปทำงานบนเรือเลยครับ

ตอนนี้ ผมอายุ 23 เพิ่งจบ ปริญญาตรี สาขา ดนตรีสากลมา

รักดนตรีครับ แต่ ก็อยากลองหาอะไรรองรับไว้ด้วยครับ

ตอนนี้ผมได้งานแล้วครับ เกี่ยวกับดนตรีแหละครับ

แต่มองระยะยาวๆแล้ว  อยากอยู่กับทะเลมากกว่า

แต่ยังไม่ใช่เวลานี้ครับ

อยากทำงานบนเรือ ไม่ทราบว่า ผมจะเรียนต่อ หรือไปฝึกอบรมอะไรยังไงที่ไหนได้บ้าง

กะว่าอีกซัก 5 ปี  จะไปทำครับ

ระหว่างนี้อยากหาที่เรียนครับ  

ผมจบ ปวช. ช่างโทรคมนาคมมาครับ และ ป.ตรีดนตรีสากล ซึ่มันไม่เกี่ยวอะไรเลย  555

ใครพอรู้ข้อมูลแนะนำทีครับ  ขอบคุณครับ

จากคุณ : แกะมั่วๆ
เขียนเมื่อ : 24 พ.ย. 55 14:45:06

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com