Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เป็นห่วงเรื่องอนาตคตัวเองมากครับ(ระบาย) ขอคำปรึกษาครับ TT ติดต่อทีมงาน

ไม่รู้จะถามห้องไหนครับ ขอเป็นห้องนี้แล้วกันครับ

(ขอบ่น+ระบายนิดหน่อยนะครับ)

เริ่มจากว่าผมเพิ่งเรียนจบจากมัธยมครับ ต่อมาก็สอบติดมหาวิทยาลัยแห่งหนึ่งครับ

แต่ยังไม่ถึงเปิดภาคเรียนผมก็มีความคิดว่า สิ่งที่ผมกำลังจะเรียนมันไม่ใช่สิ่งที่ผมต้องการ

ไม่รู้ทำไมนะครับ ทั้งๆที่ยังไม่ได้เรียนด้วยซ้ำ (แต่ตอนที่เลือกคณะผมก็อยากเรียนนะครับ)

หลังจาที่ผมตัดสินใจที่จะไม่เรียนต่อ ผมก็ตั้งสติกลับมาคิดทบทวนครับ ว่าผมชอบอะไร

หลังจากคิดไปพักใหญ่ ..ผมคิดไม่ออกเลยครับ5555555 กลายเป็นคนสับสนครับ

ไม่นานจากนี้ผมก็เลยตัดสินใจเก็บเสื้อผ้าใส่กระเป๋าไปต่างประเทศครับ

ผมไปเรียนด้านภาษาครับ เพราะเป็นสิ่งเดียวที่อยากเรียน ..แหง๋หละครับ จะไปทำอะไรได้ ถ้าไม่เก่งภาษา

ผมเรียนไปด้วยและก็ทำงานพาร์ททามทำครับ ผมทำได้ 6 เดือนละก็ออกครับ

เก็บเงินได้แสนกว่าครับ ..ที่่เก็บได้เยอะก็เพราะผมมีครอบครัวอยู่ที่ต่างประเทศครับ

แต่ผมก็ไม่ได้รบกวนเงินพวกท่านนะครับ นอกจากค่าตั๋วเครื่องบิน กับค่าเรียน55555 (รู้สึกจะมากนะ)

ตอนนี้ก็ผ่านมาจะ 7 เดือนแล้ว ผมก็ยังไม่รู้สิ่งที่ผมชอบเลยครับ TT

แต่ที่ผ่านมาผมก็คิดมาตลอดนะครับ แต่ลึกๆในใจอยากเปิดบาร์(เหล้า)กับร้านกาแฟหรือเบเกอรี่ครับ

เพราะชอบมองพฤติกรรมของมนุษย์ครับ555555 ใช่ครับเวลาผมไปร้านพวกนี้

ผมจะสังเกตุอาการของพวกเค้าครับ เพราะต่างคนต่างมีเหตุผลที่มากินมาดื่มต่างกันไป

ผมไม่ใช่พวกโรคจิตครับ55555 แต่ก่อนจะมีร้านพวกนี้เราต้องมีทุนก่อนใช่ไหมครับ

ต่างจากผมที่มีแค่แสนเดียว คงไม่เพียงพอครับ อีกอย่างผมยังไม่มีมหาวิทยาลัยเรียน คณะที่ชอบ

ผมมีแค่ความคิดที่อยากจะเปิดธุรกิจเป็นของตนเอง

ใช่ครับ ผมนึกถึงแต่อนาคตครับ โดยไม่ได้นึกถึงปัจจุบัน ที่ตัวเองกำลังมีอยู่..

อนาคตปัจจุบันๆๆๆๆๆๆ โอ้ยเพลียครับ ..ผมอาจจะเด็กไปสำหรับสิ่งที่ผมพิมพ์ออกมาก็ได้ครับ -_-

ทุกคนบอกกับผม ..ผมยังต้องเจออะไรอีกเยอะครับ อยากจะรู้เหมือนกับว่าตัวเองจะผ่านเรื่องนี้ยังไง

ออกนอกเรื่องมามากแล้วครับ555555

..คือเจตนาที่ผมมาที่นี่เพื่อระบายครับ อีกอย่างคือเผื่อจะมีความเห็นที่ทำให้ผม
มีแรงผลักดันให้ผ่านเรื่องที่ผมสับสนอยู่ ; ]

ขอบคุณสำหรับพื้นที่ระบายครับ

จากคุณ : Phudej
เขียนเมื่อ : 26 พ.ย. 55 15:11:54

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com