Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

วิศวกรอายุมากๆๆหางานยากไหม ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ ขอมาตั้งกระทู้อีกรอบ เพราะยังคิดไม่ตก

เรื่องของเรื่องก็คือ แฟนเป็นวิศวกรชาวเนเธอร์แลนด์ถนัดงาน(eletrical และmechanical) เราจะย้ายกลับไปอยู่ไทยสิ้นปีนี้ค่ะ
แฟนอายุ66 ขณะนี้ยังทำงานอยู่ แต่จะจบสัญญางานสิ้นปีนี้เลยตัดสินใจกลับไปอยู่ไทย กันอยากดูแลแม่
แต่แฟนเป็นคนอยู่เฉยๆไม่เป็น ให้อยู่บ้านนอนกินเงินบำนาญไม่เอาตอนนี้อยู่ในช่วงหาข้อมูลเพื่อตัดสินใจว่าจะทำอะไรที่ไทย
ระหว่าง
1.สมัครงาน ตามที่แกถนัดและมีประสบการณ์  เลยสงสัยว่าจะยังมีบริษัทที่ยังรับวิศวกรอายุวัยเกษียณทำงานอยู่อีกไหม เขาจะรับหรือไม่ แบบว่าเรื่องเงินเดือน ไม่เกี่ยงค่ะ(แต่ก็ไม่ใช่ต่ำ เช่น สองหมื่น อะไรอย่่างนี้) แกยังสนุกกับการทำงาน สุขภาพแข็งแรง สมองยังรับงานได้
2.เปิดบริษัทเอง(อันนี้ได้ตั้งกระทู้ถามไปแล้วครั้งหนึ่ง) อันนี้ดิฉันไม่ค่อยจะเห็นด้วยเพราะไม่อยากเสี่ยง แกสนใจทำบริษัทนำเข้าเครื่องจักรกลในโรงงานอุตสาหกรรมหนักค่ะ
3.งานสอน ที่เกี่ยวกับ วิศวกรรม หรือเป็นวิทยากร
คิดว่าอันไหนน่าจะเป็นไปได้ คะ ช่วยแนะนำด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : Goedmorgen52
เขียนเมื่อ : 27 พ.ย. 55 17:41:14

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com