Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เคยทำอะไรเปิ่นๆหรือเจออะไรเปิ่นๆในที่ทำงานแบบลืมไม่ลงไหมครับ ติดต่อทีมงาน

ของผมเคยมีอยู่ครั้งนึงครับ

ตอนที่ทำงานอยู่ที่บริษัทเทเลคอมยักษ์ใหญ่แห่งนึง
เรื่องเล่านี้ถ้าเล่าออกมาใครที่อยู่กับผมด้วยจะจำได้ครับ
ก่อนจะออกได้รับมอบหมายให้ทำงานชิ้นใหญ่ที่มีเวลาจำกัด
ช่วงที่ต้องส่งงานให้หัวหน้าแผนกในEmail ตอนที่Replyเมล์กลับ
พอกด Reply All ก็จะมีผู้ที่เกี่ยวข้องอยู่ในวงReplyด้วยหลายแผนก
ตอนจะส่งงาน ดัน!ไปตั้งชื่อFolderว่า'New folder'แต่ไม่จบแค่นั้น
Folder เอกสารนั้นดันไปซ้ำกับชื่อของFolderรูปสาวๆที่ผมเก็บไว้ในคอม
แต่ไม่ใช่รูปโป๊นะครับ เป็นรูปพวกพริตตี้เฉยๆ ไฟล์เอกสารที่ต้องส่ง
กลายเป็นชื่อ 'New folder(1)' แต่ผมแนบไฟล์ผิดครับ ส่งไฟล์
'New Folder.zip' เข้าไปในEmailครับแล้วส่งไปทั่วแผนก พอมารู้ตัวอีกที
ก็Recall ไม่ทันแล้วโดนแซวกันจนออกงานจนเลี้ยงส่ง ว่า'น้องๆในสต๊อกสวยนะ'
'งานไม่เสร็จส่งรูปสาวให้ หัวหน้าดูพลางๆใช่ไหม' และอีกหลายคำแซว

จำจนวันนี้เลยครับ อิอิ

จากคุณ : ธนาภัทร
เขียนเมื่อ : วันลอยกระทง 55 16:43:19 A:61.90.147.248 X: TicketID:275803

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com