Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

โฟร์แมน คุมคนงานก่อสร้าง เงินเดือนแค่นี้เอาหรอค่ะ ติดต่อทีมงาน

แฟนเราทำงานเป็นโฟร์แมน ควบคุมงานก่อสร้าง ทำ BOQ ประเมินราคา ฯลฯ ทุกอย่าง ทำงานตั้งแต่ 8 โมงเช้า เลิก 1-2 ทุ่มทุกวัน (ไม่ติดสาว ไม่กินเหล้า) เพราะบางทีเจ้าของบ้านเข้ามาดูบ้านตอนหัวค่ำบ้าง เครียร์งาน งานเข้าบ้าง ดูคนงานเทปูนบ้าง ทำงานทุกวัน หยุดแค่วันที่ 2 กับ 17 (คนงานหยุดตัดวิค) บางครั้งคนงานหยุดก้อต้องไปดูหน้างาน เพราะถมดินบ้าง อะไรบ้าง ปีทั้งปีไม่เคยหยุด ไม่เคยป่วย ไม่เคยลา อยากถามว่ามันคุ้มไหมกับเงินเดือน 8,000 บาท (ยังไม่ได้หัวประกันสังคม) ตอนเราเกิดลูกก้อไม่มีอะไรให้เลย นอกจากนมกระป๋องตราหมีสีฟ้า 2 แพ็ค (12 กระป๋อง) แค่นั้นค่ะ แล้วสวัสดิการอื่น ๆ ก้อไม่ได้ ไม่มีอะไรเลย คิดเฉลี่ยเป็นวันแล้ว ได้วันล่ะ สองร้อยกว่าบาท

(แจกกิ๊ฟ นะค่ะ)

เราอยากให้เค้าลาออกจากที่นี้แล้วไปหางานที่อื่นทำ มันจะหายากไหมค่ะ สำหรับงานทางด้านนี้ แล้วเงินเดือนทางด้านนี้เค้าสตาร์ทกันที่เท่าไหร่ค่ะ ประสบการณ์จากที่นี้ก้อ 1 ปี เต็ม ๆ ค่ะ

แก้ไขเมื่อ 30 พ.ย. 55 17:16:44

จากคุณ : Ploy_ploypapat
เขียนเมื่อ : 30 พ.ย. 55 16:56:01

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com