CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

ต้องการระดมทุนสัก 3 ล้าน แต่ไม่มีหลักทรัพย์ทำยังไงดีครับ มีแต่ products ปัจจุบันกับอนาคต

ช่วยแนะนำกันดูหน่อยซิครับ จริงจัง, ซีเรียส หรือ คิดสนุก ๆ ก็ได้ไม่ว่ากัน ถือว่าเป็นการระดมสมองนะ

เรื่องมีอยุ่ว่าผมมี product ตัวหนึ่ง เป็น software ครับ ขายในต่างประเทศซึ่งขายดีมาก ต้องการจะสร้าง product ใหม่อีกตัว ซึ่งน่าจะขายได้ดีเช่นกัน ปัญหาคือไม่มีทุนจะลงอ่ะครับ กำไรที่ได้จาก product ตัวนี้ก็ต้องเอาไปจ่ายหนี้หมด ไม่เหลือพอจะลงทุนเพิ่มได้ (บังเอิญเป็นหนี้ที่ไม่ได้ก่อ แต่รับชำระ) แต่ถ้าไม่ลงทุนก็เสียโอกาสไปเยอะเลยทีเดียว ถ้าช้าไปอีกปีหรือสองปีอาจจะเสียตลาดที่มองเห็นอยู่ ณ ตอนนี้ไปก็ได้ จะทำยังไงดีครับ คิดจะระดมทุนกับเพื่อน ๆ แต่ก็หาแผนที่จะจัดสรรกำไรลงตัวไม่ได้ จะหาผู้ร่วมทุนที่อื่น ก็กลัวว่าเขาจะไม่ไว้ใจ อีกอย่างเราก็ไม่ไว้ใจเขาด้วย ส่วนเรื่องแบงค์เลิกพูดได้เลย ไม่มีหลักทรัพย์ค้ำ ตอนนี้เลยทำอะไรไม่ได้เดิมต้วมเตี้ยม ๆ อยู่

คิดหลายรอบเรื่องหาคนร่วมทุนแต่ไม่มีประสพการณ์เรื่องการบริหารจัดการในลักษณะนี้ ใครพอจะแนะนำอะไรบ้างครับ ตอนนี้เดินเรื่องกู้โครงการแปลงสินทรัพย์เป็นทุนอยู่ ขอจดลิขสิทธิไปแล้วแต่เอกสารยังไม่ออก ถ้าออกมาก็กู้ได้ มากสุด 500,000 แต่ก็ยังขาดอีกหลายอยู่ จาทำยังงายดี
    หนุ่มน้อยปะแป้ง

จากคุณ : ตี๋บางกอก - [ 26 พ.ค. 47 03:15:46 A:203.156.82.26 X: ]