CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

รบกวนช่วยหาแสงสว่างให้มือปืนรับจ้างคนนี้หน่อยเถอะค่ะ

แฟนเป็นนักปั้นค่ะ เป็นโดยพรสวรรค์+พรแสวง เพราะจบช่างยนต์ ไม่เคยเรียนด้านนี้เลย  แต่เค้าก็ทำได้ดีมากๆค่ะ ทั้งปั้นต้นแบบงานจิวเวลรี่ซึ่งต้องละเอียดมากๆ หรืองานปั้นเป็นตัวการ์ตูน เรียกว่าถนัดหลายแนวค่ะ  โดยเฉพาะการปั้นโมเดล ที่เหมือนกับฟิกเกอร์ของเมืองนอก ที่ขายตามร้านโมเดล ซึ่งยังไม่ค่อยเห็นคนไทยจะสร้างงานเหล่านี้เองได้  ทีนี้แฟนก็ได้แต่เป็นมือปืนรับจ้าง  รับจ้างเค้าปั้นต้นแบบ และก็รับหล่อเรซิ่น โดยเราเป็นคนหาลูกค้ามาให้จากการตั้งกระทู้ในMarketค่ะ  แต่เค้าอยากต่อยอดธุรกิจเกี่ยวกับงานของเค้าให้ไปได้ไกลมากกว่านี้  แต่ติดปัญหาตรงทุนไม่เยอะพอ และอยากสร้างงานที่ไม่เหมือนใคร โดยอยากเน้นงานที่สามารถใช้ประโยชน์กับมันได้ด้วย กลุ่มเป้าหมาย คิดไว้ว่าเป็นกลุ่มเด็กและวัยรุ่น  แต่คิดไม่ออกว่าจะทำเป็นอะไร และจะขายที่ไหนค่ะ  เลยอยากรบกวน พี่ๆ เพื่อนๆ ในห้องสีลมค่ะ ว่าพอจะมีไอเดียอะไร ที่ใช้ความสามารถของเค้าให้เป็นประโยชน์มากกว่านี้ รบกวนแนะนำด้วยนะคะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

จากคุณ : ซาลาเปาหน้าหวาน - [ 19 ต.ค. 48 22:16:25 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป