CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

ถ้าจะเปลี่ยนงานมาทำการเงินตอนอายุ 27 ทำอะไรดีครับ

คือ รบกวนปรึกษาห้องนี้ที ครับ
    ถ้าจะเปลี่ยนมาทำการเงินครับ ทำตำแหน่งไหนเป็นการเริ่มต้น ดี ครับ คือผมทำสายวิศวะ อยู่ครับ ไม่มีประสบการณ์งานทางการเงินเลย นอกจากเล่นหุ้น และจะไปเรียน mba(ภาคค่ำ )ด้านการเงิน เลยสนใจจะเปลี่ยนงานมาทำการเงินเพื่อที่จบมาจะได้มีประสบการณ์เลย (กว่าจะจบก็แก่พอดี)  

ผมสนใจพวก IB กับ อนุพันธ์ แต่ว่าคงต้องสอบ CISA กับ CFA ก่อน แล้วไปสมัครงานจะดีกว่าไหมครับ แล้วไปทำตำแหน่งอะไรดีในการเริ่มครับ เอาแบบให้ประสบการณ์เยอะๆหน่อยเงินเดือนน้อยไม่เป็นไร

กำลังงงเรื่องคุณสมบัติที่ใช้ทำงานพวกนี้อยู่เลยครับ เพราะไม่มีประสบการณ์ มีแต่ความถึกในการอ่านหนังสือ

จากคุณ : Dowjones2006 - [ 15 มี.ค. 49 08:40:22 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป