CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

รบกวนถามเรื่อง เจ้าหน้าที่วิเคราะห์หลักทรัพย์

ตอนนี้ ผมอายุ 26 แล้ว จบป.ตรี ด้านวิศวะ ทำงานมา 3 ปีแล้ว ซึ่งไม่เกี่ยวกับด้านการเงินเลย สนใจทำงานด้านการวิเคราะห์หลักทรัพย์
    1. ถ้าผมสอบผ่านเฉพาะ CFA หรือ CISA Level I จะพอที่จะสมัครงานเจ้าหน้าที่วิเคราะห์ได้ไหม
    2. แล้วถ้าระหว่างหว่างทำงานวิเคราะห์ จะเรียน ป.โท ด้านการเงินไปด้วย จะเป็นความคิดที่เข้าท่าหรือเปล่า
    3. อยากทราบช่วงเงินเดือนของเจ้าหน้าที่วิเคราะห์ (ถ้าไม่เยอะมากจะได้เก็บเงินไว้ก่อนเยอะๆ)
    ยินดีรับทุกคำแนะนำ ขอบคุณครับ

จากคุณ : Spirit@night - [ 20 มี.ค. 49 20:47:11 A:61.7.142.130 X: TicketID:092869 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป