CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

Review สิทธิประโยชน์บัตรเครดิต ใครว่าบัตรไหนดี/ไม่ดี มาทางนี้เลย

เห็นคุยกันว่าบัตรโน้นดีอย่างนั่น บัตรนั้นดีอย่างงี้ เลยลองทำเปรียบเทียบบัตรแต่ละค่ายมาให้ดูกันว่า ใครดีหรือไม่ดีกว่ากันยังไงมั่ง ที่ทำมีแต่ค่ายที่พอจะมีชื่อเสียงอยู่ในตลาดหน่อย แต่ไม่ได้ทำให้หมดทุกค่ายนะ ไม่ไหว ข้อมูลเอามาจากใบสมัครมั่ง Call Center มั่ง บางทีอาจจะมีผิดพลาดนะ ถ้าผิดยังไงก้อบอกมานะจะได้แก้ไขให้ถูก หรือใครสงสัยอะไรก้อถามมาจะช่วยไขปัญหาให้

ผมทำเปรียบเทียบไว้ 3 แบบคือ
    1. Visa Platinum
    2. Visa Gold / Diners / AMEX Credit Card
    3. Visa Classic / AMEX บัตรเขียว

ข้อมูลจะบอกว่าแต่ละบัตรบอกถึงรายได้ขั้นต่ำ พร้อมทั้งสิทธิประโยชน์ รวมถึงข้อกำหนดต่าง ๆ ซึ่งอันไหนเป็นจุดเด่นของแต่ละหัวข้อที่เปรียบเทียบผมก้อจะทำเป็นตัวหนาไว้นะครับ รายละเอียดอาจจะใส่ข้อมูลได้ไม่ละเอียดนัก เนื่องจากต้องการทำให้อยู่ในหน้าเดียว แต่คิดว่าดูแล้วน่าจะเข้าใจกันนะ

จากคุณ : jojoe - [ 10 เม.ย. 49 17:12:54 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป