CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

อยากเรียนการเงินแต่ไม่แน่ใจ

ตอนนี้ผมเรียนปริญญาตรีวิศวะปี 4 อยู่ครับ แต่ว่าไม่ค่อยชอบทางด้านนี้เท่าไหร่ ผมมีความสนใจทางด้านการเงินครับ ส่วนตัวแล้วผมเป็นคนชอบทางด้านคณิตศาสตร์ด้วย คิดว่าจะไปเรียนต่อทางด้านนี้(คงจะเรียนต่อเลยไม่ทำงานก่อน) แต่ก็ยังไม่แน่ใจว่าถ้าไปทางด้านนี้จริงๆแล้วจะชอบหรือไม่ กลัวจะเลือกผิดอีก เลยอยากให้พี่ๆช่วยแนะนำ ว่ามีอะไรที่แล้วจะช่วยในการตัดสินใจบ้างครับ อาจจะเป็นหนังสือหรืองานอะไรก็ได้ครับ ขอบคุณครับ

จากคุณ : mark - [ 15 พ.ค. 49 10:31:57 A:202.12.118.36 X: TicketID:089182 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป