Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ever & dsm

สวัสดีครับ  สมาชิก  ดีเอสเอ็ม
    ไม่ได้เข้ามานาน  ตอนนี้มีแต่แก๊งค์เฮฮารายวัน

เล่นหุ้นมาปีนึงแล้วครับ  ล้มลุกคลุกคลาน
    พอร์ตพึ่งเสมอตัว  หลังจากทดลองหลาย ๆ  อย่าง
    ทั้ง  vs  vi  และ  dsm

ยังมั่ว ๆ  อยู่  เข้าปีที่สองน่าจะดีขึ้น  ปี่ที่แล้วมั่วมาก
    ครบสี่ปี  หวังว่าคงจะได้ปริญญาหุ้น  อิอิ

ขอบคุณ  แนวคิด  ดีเอสเอ็ม  อ่านครั้งแรกตื่นเต้นมาก  ทำไมดีอย่างนี้

พอทำจริง  กลายเป็นว่า  เก็งกำไร  ชอร์ตอะเกนพอร์ต  แล้วพลาด  หาตัวใหม่เล่นไปเรื่อย ๆ

ไม่ได้เป็นดีเอสเอ็มแท้  มันทำใจยากครับ  ไม่ให้เก็งราคาหุ้นนี่ยากจริง ๆ  

พอหุ้นตกขาย  สิบ  ยี่สิบ  เจ็ดสิบ  %  จนหมดมือ
    บางตัวซื้อคืนได้  ก้อกำไรเยอะ
    ซื้อคืนไม่ได้ก้อปล่อยไปเล่นตัวใหม่

บางตัวรีบซื้อคืนเร็วไป  แล้วมันตกลงไปอีก  ทีนี้ขายทิ้งเลย  

เพราะใช้เก็งกำไรมาผสมมากไป  ไม่เป็นดีเอสเอ็มแท้  กลายเป็นชอร์ตหุ้น  ผิดหลักการและวิธีการ

แต่มันทำใจยากจริง ๆ
    มีคนบอกว่า  ถ้าทิ้งหลักการ  พอร์ตเสียหายหนัก  จริงครับ  ขอยืนยัน

ใครมีวิธีควบคุมจิตใจ  หรือวินัย  ช่วยแนะนำด้วยครับ
    ตอนนี้  คิดจะทำดีเอสเอ็มกับน้องเวอร์  ครับ  มันสวิงดีครับ

จากคุณ : จอนฟอน - [ 29 เม.ย. 50 09:12:56 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom