Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ผมมีบ้านโดน ขายทอดตลาด ล่าสุดผมไปคัดค้าน ครั้งที่ 2 มาแล้ว แต่ มีคนบอกผมคิดผิด

ด้วยความ ที่ผมไม่รู้กฎหมาย ผมยินดี ไป คัดค้าน การขาย ทอดตลาด มาแล้ว สองครั้ง  และจะไปอีก ครั้งต่อ และจนจะครบ 4 ครั้ง

แต่ บังเอิญ ไปเจอ บางคน บอก ผมว่า ผมคิดผิด ที่ไม่ยอม ไป แจ้ง ขอ ยุติ การขาย ก่อน การขายครั้งที่2

เจตนาผม
    1- ยินดี ไปคัดค้าน ทุกครั้ง และ ตั้งใจ เข้าสู้การ ประนอมหนี้ หลังจบ การขายทอดตลาด

อยากถาม ท่านผู้รู้ ว่าผมคิดผิดหรือเปล่าครับ เพราะผมไม่รู้เรื่องกฎหมาย ด้านนี้เลย พึ่งเจอ ครั้งแรก

1- จริงหรือ ถ้าผม ไปคัดค้านทุกครั้งและยินดี ที่จะทำการ ประนอมหนี้แต่ โจทย์(bank) มีสิทธิ ไม่ยอมรับคัดค้าน จำเลย คือผม และจะขาย ทอดตลาด ถ้ามีคนประมูล แม้ขาดทุน แล้วมาเรียก ยึดทรัพย์ ผมเพิ่มภายหลัง

2.  การที่ผม มีเจตนา ไปคัดค้าน ทุกครั้ง แล้วขอ ทำประนอมหนี้ กับแบงค์ หลัง คัดค้าน ครั้งสุดท้าย
    นี่ผม ซื่อไปไหม   เพราะมีคนบอกว่า แบง อาจ เล่นแง่ กับ ผม ได้

ผมก็เลย งง การ ที่ผม ไป คัดค้าน ทุกครั้ง ศาล หรือ โจทย์ ไม่ มีสิทธิ บังคับ ขาย ได้อีกหรอ ครับ  เพราะครั้งนี้ เป็นครั้ง แรก ที่โดน

อยากทราบจากผู้รู้ครับ

แก้ไขเมื่อ 27 พ.ค. 50 15:46:42

จากคุณ : เด็กโง่โง่ - [ 27 พ.ค. 50 15:42:16 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom