Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ซื้อไปเถอะครับ 7-11 รวย กับรวย

บ้านผมอยู่ใกล้กับ ชายแดน เพื่อนบ้าน ซื้อถือว่าเป็น ด้านที่คึกคักที่สุดแล้วตอนนี้ วันก่อนผมไป จ่ายค่าไฟ โดยผ่านทางเคาร์เตอเซอวิส ที่ 7-11 จึงได้รู้ว่า
    1. หากคุณนำเงินมา มาเลเซีย มาซื้อของ คุณต้องเพิ่มเงินในอัตรา 1 ริงกิต ต้องเพิ่มอีก 1 บาท(เงินริงกิตมาเลเซียเหลือค่าแค่ 9 บาท)แต่อันนี้เราก็เข้าใจเรื่องการแลกเงินกลับเป็นเงินไทยนะ มีการเขียนข้อความไว้หน้าร้านด้วยว่ากรุณาใช้เงินไทยพราะทางร้านก็ต้องแลกเป็นเงินไทยเหมือนกัน
    2. เข้าใจว่าในกทม. มีเหรียญ 50 หรือ 25 สตางค์ใช้ แต่สำหรับต่างจังหวัดเขาจะไม่มี ครับ ไอ้พวก ราคา ของ 75 ตังค์ นี่ ทอน 25 ตัง มันจะทอนยังไงหว่าเหรียญ  50 ตังค์ก็ยัง ไม่มี ครับเพราะฉะนั้นหากคุณจ่ายค่าไฟ แล้วมีเศษเป็น 50-75  สตางค์ เขาก็จะปัดเป็น 1 บาท ไปเลย คิดดู ครับทั่วไทย  มีกี่คนที่ จ่ายค่าไฟผ่าน 7-11  ... ส่วนนี้ได้มาฟรีๆ
    3. ในชุมชนแถบนั้น ขนาดไม่น่าเกิน 800 ตารางเมตร (สี่เหลี่ยม ข้างละ 800 เมตรอ่ะนะ) มี 7-11  ถึง 10 สาขาเข้าไปแล้ว
    ต่อไป 7-11 คงครองโลก เอ้ยยย ค้าปลีกไทย
    ........... ผมว่า 7-11 ตอนนี้ ราคา 12 บาท ซื้อไปเถอะ ครับ ผมตกรถ ไปนานละ ตอนนั้น 5 บาทกว่า ยังนั่งมองเลย เพราะมือใหม่ เดี๋ยวนี้ก็ยังนั่งมองเพราะ ไม่มีตังค์ ไม่ได้มาเชีย แค่บอกเล่ากันครับ  555

จากคุณ : JJCOMBO - [ 24 ก.ค. 50 17:27:22 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom