Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

พี่เจอาร์มาเขียนคำแนะนำอยู่นี่เอง หายไปจากสินธรเลย เอามาฝากกันค่ะ

ดูกระทู้ก่อนนี้ :: ดูกระทู้ถัดไป
    ผู้ส่ง ข้อความ
    JR
    แม่ทัพเทพบุตร_JR

เข้าร่วมเมื่อ: 25/07/2006
    ตอบ: 171

ตอบ: 10/08/2007 11:53 am ชื่อกระทู้: ผมสวนซื้อตั้งแต่เปิดตลาดเลย เพิ่งมีเวลาเข้ามา $$$$$$$

--------------------------------------------------------------------------------

พลิกวิกฤติให้เป็นโอกาส คนในตลาดยิ่งกลัว นั่นแหละคือโอกาสทอง

แต่ผมเน้น หลักทรัพย์ครับ วอลุ่มแบบนี้ ไตรมาศสามสี่ กำไรบานเบอะ

เน้น แบง่ค์ใหญ่ กระดานต่างประเทศ อสังหา หลักทรัพย์ใหญ่ และรายไหน เอ่ย ที่เป็นเจ้าตลาด อนุพันธ์

ผมยังไม่ซื้อพลังงานครับ

ไม่เข้าถ้ำเสือแล้วจะได้ลูกเลื่อเหรอครับ

หุ้นเก็งกำไร ตัวเก่าๆ ที่ผมโพสต์ไว้ในพันทิพย์ ซื้อสวนกัลับมามาพอดูครับ

กลับไปข้างบน

JR

ตอบ: 10/08/2007 11:59 am ชื่อกระทู้:

--------------------------------------------------------------------------------

จะบอกของเด็ดไว้ที่เวบอาจารย์ฮั่ว เวบเดียว

ตัวไหนเอ่ย
    ลบทิ้งดีกว่า เวบอาจารย์ฮั่ว นี่เจ้ามือเข้ามาอ่านหุ้นผมตลอด โดนทุบแหลกเลย 555555555555555555555555555
    อย่าโพสต์ออกมาแล้วกัน ผมเก็บของผมไปเรื่อยๆๆ ถือสักสองเดือน น่าได้เท่าตัว

JR

ตอบ: 16/08/2007 11:34 am ชื่อกระทู้:

ตลาดช่วงนี้ ต้องหลีกเลี่ยงหุ้นฝรั่ง พวกบิกแคบให้หมด

สังเกตดูดีๆๆ ตัวไหนที่ ไม่ลงมาก ผลประกอบการพลิกฟื้นอย่างมั่นคง และหุ้นที่กำลังจะถูกเทคโอเวอร์
    หลักทรัพย์เน้นตัวเดิมๆๆ

อย่าพานิคครับ วันที่หุ้นลงร้อยกว่าจุดก็เห็นมาแล้ว พื้นฐานเมืองไทยและของเอเชียไม่ได้เลวร้ายอย่างที่พานิคกัน

ผมเขียนแค่นี้แล้วกัน ประสบการณ์การทำงานด้านการเงินของผมที่อเมริกากว่าห้าปี ทำให้ผมไม่กลัวเรือง subprime เลย สินเชื่อพวกนี้ คิดแล้วไม่ถึงสิบเปอร์เซ้นต์ของสินเชื่อดีๆ ทั้งหมดของสหรัฐ

พอตลาดนิ่ง เงินทุนจะไหลกลับเข้าเอเชียเองครับ

JR

ตอบ: 16/08/2007 11:36 am ชื่อกระทู้:

หุ้นฝรั่งที่น่าหลีกเลี่ยงอีกกลุ่มคือ CCET, SVI, DELTA,

ผมยังไม่เข้า สังเกตดูลงแรงมากโดยเฉพาะตัววอรแรนท์

ฮั่วหยวนเจี่ย
    เจ้าสำนัก

เข้าร่วมเมื่อ: Jul 17, 2006
    ตอบ: 7266

ตอบ: 16/08/2007 11:38 am ชื่อกระทู้:

นี่เป็นหลักการที่ดี (มาก) ของการเล่นหุ้น

ในยามที่คนตื่นตระหนก.. แห่กันเททิ้งเทขาย

ผู้ที่มีเงินเย็นเหมือนน้ำแข็ง (เช่นท่าน JR) สวนซื้อ

และถือรอ.. จนกว่าเหตุการณ์ผ่านไปได้ด้วยดี..

รับประกันว่า... "ได้ตังค์ชัวร์" จะให้สวยสุดๆ เลือกจังหวะกำลังเริ่มรีบาวด์ยิ่งแจ๋ว (เพราะไม่ต้องถือนาน)

ยอดเยี่ยม !!

JR

ตอบ: 16/08/2007 11:41 am ชื่อกระทู้:

ตลาดลงแรงส่วนหนึงเพราะแรงขายของพวกกองทุนอีแร้งต่างชาติ พวกนี้กำไรสองต่อทั้งค่าเงินด้วย ผมเขียนไว้ในสินธรหลายหนแล้ว พวกเล่นมาร์จินตอนนี้โดน force sell กันเป็นแถว

แต่ไม่ใช่เวลาคัทลอสแล้ว

อย่าไปอ่านพวกประสาทแดกเขียนเรื่องน่ากลัวไว้ในสินธร และกระทิงเขียวให้มาก

ช่วงนี้ ผมจะมาคอมเมนท์ในเวบ อาจารย์ฮั่วเวบเดียว มีอะไรเห้นแตกต่าง ท่านแม่ทัพทุกท่านเชิญได้เลยครับ

ผมซื้อตลอดอีกแล้ว วันนี้ครับ

แต่ไม่ใช่หุ้นฝรั่งครับ

momo111
    สมาชิกใหม่

เข้าร่วมเมื่อ: May 10, 2007
    ตอบ: 3

ตอบ: 16/08/2007 11:55 am ชื่อกระทู้:

เก่ง จังงง

ฮั่วหยวนเจี่ย
    เจ้าสำนัก

เข้าร่วมเมื่อ: Jul 17, 2006
    ตอบ: 7266

ตอบ: 16/08/2007 12:44 pm ชื่อกระทู้:

ยืนยันว่า.. เงินเย็น ซื้อได้แล้ว

ส่วนพวกเงินหมุน (เวียน) สัปดาห์หน้าให้ซื้อ

JR

ตอบ: 16/08/2007 12:47 pm ชื่อกระทู้:

เมื่อ 8/16/07, เขียนว่า:
    เรียนสมาชิก ทุกท่าน
    ก่อนอื่นผมขอแนะนำตัวก่อนครับ ผม (เรียก กอล์ฟก็ได้ครับ) ปัจจุบัน ผม TRADE OPTION
    ทาง Internet อยู่ที่ CBOE ตลาด อเมริิกา ขอรบกวนบอกทุกท่านว่า อาทิตย์นี้ Option
    ประจำเดือน AUG'07 จะหมดอายุ ฉะนั้น ตลาดจะ สวิงแรงมาก อาจจะมีกระชาก DOW ลงให้ปิด
    ต่ำกว่า 12,800 จุด เนื่องจาก เดือนที่ผ่านมา มีสัญญา PUT มากกว่า CALL ถึง 2 เท่า
    ยังไงก็ขอให้ใจเย็นไว้ก่อนครับ รอ อาทิตย์หน้าดีกว่า เพราะทุกครั้ง หลังจาก Option หมดอายุ
    อาทิตย์ต่อไป ตลาดก็จะเริ่มนิ่งขึ้น
    ขอแสดงความนับถือ
    @@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@

CALM DOWN KAB.

JR

keng
    "เสนาธิการฝ่ายเทคโนโลยี"

เข้าร่วมเมื่อ: 18/07/2006
    ตอบ: 1954
    ตอบ: 16/08/2007 12:51 pm ชื่อกระทู้:

วู้!!!!! นี่แหละของแท้

ขอบคุณครับ

ถ้าลองเก็บสถิติ ... มีกระทู้ขายหุ้นทิ้ง ล้างพอร์ต ตายแน่ ในห้องสินธร และเวบสาธารณะ ติดๆกัน ... ให้ซื้อ

ถ้ามีกระทู้อยากลาออกมาเล่นหุ้น ให้ขายทำกำไร

ซุนวู
    แม่ทัพแห่งอัศวะกองทัพ

เข้าร่วมเมื่อ: 20/07/2006
    ตอบ: 574

ตอบ: 16/08/2007 1:20 pm ชื่อกระทู้:

:ซื้อเต็มไปแล้ววันนี้:
    ลุ้นว่าคืนนี้ดาวรีบาวน์พรุ่งนี้อาจมีรางวัลเด้ง1

แสดงการตอบก่อนนี้: การตอบทั้งหมด1 วัน7 วัน2 สัปดาห์1 เดือน3 เดือน6 เดือน1 ปี เก่ามาก่อนใหม่มาก่อน

Huayuanjia.com หน้ากระดานข่าวหลัก -> หอประชุมศึก ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง

หน้า 1 จากทั้งหมด 1
    ดูกระทู้นี้สำหรับการตอบ

http://www.huayuanjia.com/modules.php?name=Forums&file=viewtopic&t=7656

จากคุณ : rich (น้องกี้ค่ะ) - [ 16 ส.ค. 50 13:40:56 A:203.118.121.46 X: TicketID:147585 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom