Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ทุบหุ้นขาย ไม่ใช่ทุบเอาของ ระวังๆกันด้วย

พักนี้ผมว่า เจ้าปั่นหุ้นเขาไม่เล่นลากขึ้นแล้ว แต่เขาเล่นทุบขาย

ไม่ใช่ทุบเอาของนะครับ !!!

แต่เป็นการทุบขายให้พวกเล่นรอบ หวังกินเด้ง หรือหวังให้เจ้าลากขึ้นไปเดิม

ผมมีข้อสังเกตุว่า เจ้ามืออาจจะไปซื้อ/ยืม หุ้นนอกตลาดราคาต่ำแล้วมาทุบหรือเปล่า

เพราะหุ้นที่โดนทุบคือหุ้นที่ลากมาสูงแล้วทั้งนั้น(กำไรไปแล้วรอบหนึ่ง)

การทุบหุ้นที่ลากขึ้นมาสูงแล้วก็ได้กำไรอีกต่อเพราะ ทุบไปหนักๆ
    รายย่อยจะแห่จะเข้ารับรอหวังกินเด้ง

สังเกตว่า มันจะมีการทุบแบบ 2 สเตฟ ทุบครั้งแรกหนักๆ เพื่อล่อแมงเม่า
    แล้วโยนกันแถวนั้น(ขายของ) สักวันหนึ่ง รายย่อยหวังเด้งก็เข้าไปรับ

แล้วทุบต่ออีครั้ง กำไรไปแล้ว

มันเป็นเพียงขอสังเกตุของผมนะ

ถ้าใครคิดว่าจะเข้าไปรับที่ราคาต่ำๆแล้วหวังให้เจ้าลากขึ้น

ผมว่ามันง่ายเกินไปหรือเปล่า !!!

ระวังๆกันด้วย ตัวอย่างมีให้เห็นหลายตัวแล้ว

เพราะมันมีมาหลายตัวจนผิดสังเกตุ
    และพักนี้หุ้นปั่นขึ้นมันหายไปไหน ??

ผมว่ามันแปลกๆนะ

แก้ไขเมื่อ 19 ก.ย. 50 13:56:42

จากคุณ : alien Flu - [ 19 ก.ย. 50 13:51:37 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom