Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ต้นทุนเพิ่มในวันที่ไม่ได้ trade

ปกติผมจะยึดหลักไม่เฉลี่ยต้นทุนครับ ถ้าขาดทุนเกินที่ตั้งไว้ก็จะ bye bye ล่ะ ผมขาย ASP-W1 ช่วงต้นสัปดาห์ที่ผ่านมา เหลืออยู่ 100,000 ตัวในวันพฤหัส ยังไม่รู้จะทำยังไงต่อ ต้นทุนผมตามที่เห็นในหน้าจอคือ 2.44 และ column ขวามือสุดเป็นตัวเขียวอยู่ประมาณหมื่นกว่าบาท วันนั้นทั้งวันไม่ได้ trade ครับ เพราะยังกำไรอยู่

เช้าวันศุกร์ที่แล้วมาดูราคาหุ้นในตลาด 2.46 ผมขาดทุนไป 18,000 และต้นทุนพุ่งไป 2.64 ได้ยังไงก็ไม่รู้ คือถ้าเมื่อวานมี trade ต้นทุนก็จะวิ่งได้ แต่นี่เมื่อวานไม่ได้ทำอะไรเลย และดู Trade History ก็ไม่มี Order เลย หรือว่าผมเห็นแดงเป็นเขียว แต่คนเราจะลืมหลักการ cut loss ที่ทำมาโดยตลอดได้ยังไงกัน  หรือว่ามีคนเอาหุ้นเราไป short ครับ ไม่รู้ใครเคยเจอบ้าง ผมว่าจะหนีไป broke อื่นแล้ว

จากคุณ : Crazy Rabbit - [ วันออกพรรษา 12:11:35 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom