Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

วิธีการลงบัญชี Excel { DSM Full Option By Teere}

สวัสดีครับ พี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ ชาว DSM ทุกๆท่าน กระทู้นี้ ได้แรงบันดาลใจจาก

คุณพี่ ได้ ได้ ที่ถามขึ้นมาเกี่ยวกับการใช้บัญชี Excel ของท่านพี่ธีระ

คุณหมอออสซี่  ที่มีความสนใจอยู่ไม่น้อย...ในตัวบัญชี "อลังการม๊ากกก" ยกพยาบาลให้ผมอีกเช่นกัน haha

ท่านพี่ดอกไม้...ยกใบสนับสนุนอีกแรง...ให้แยกเป็นกระทู้ใหม่เผื่อมีผู้สนใจ

ป๋าห่าน ... ก็มายกปีกสนับสนุนอีกท่านหนึ่ง...

คุณวสันเษม .... ก็มายกมือสนับสนุนเช่นกัน...

....ก็ได้ ก็ได้ .... จะลองดูนะ....haha

ก่อนอื่น....

1. ต้องขออนุญาตคุณพี่ธีระ ในที่นี้(ซึ่งไม่สามารถ ขออนุญาตก่อนหน้านี้ได้)
           ขอนำโปรแกรมบัญชี DSM Full Option by Teera
           มาแสดงวิธีการลงบัญชีแต่ละ Step by step ให้กับผู้ที่สนใจ..

2. ขอออกตัวว่า ตัวผมเองไม่ได้เก่งเรื่องการใช้ Excel การใช้สูตร การใช้
      Macro การใช้ VBA บน Excel เพราะฉนั้น ถ้าหากมีคำถาม
           หลังจากนี้หรือมีปัญหา คำถามที่ผมตอบได้ผมก็จะตอบให้ ส่วนคำถามที่ผมตอบไม่ได้
           ผมก็จะบอกว่าตอบไม่ได้ครับ   ถ้าหากว่ามีพี่ๆ เพื่อนๆ ท่านใดสามารถช่วยเหลือ
           ในการตอบคำถามเหล่านั้นได้ จะเป็นพระคุณอย่างสูงครับ

สุดท้ายนี้ หากกระทู้นี้จะเป็นประโยชน์แก่ส่วนรวมผมขอยกความดีทั้งหมดให้กับท่านเจ้าของโปรแกรม
    คือท่านพี่ธีระ ครับ

ฮิฮิฮิ...ขอบอกก่อนนะครับ อภิิมหาอลังการ ไฟล์ 10 กว่า MB...

http://www.uploadtoday.com/download/?b31daeeee2f6fc3c0b26e70729adfcc4

โหลดเสร็จแล้วก็แตกไฟล์นะครับ...

แก้ไขเมื่อ 17 พ.ย. 50 16:21:55

แก้ไขเมื่อ 17 พ.ย. 50 15:51:39

จากคุณ : akae - [ 17 พ.ย. 50 15:08:53 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom