Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

บทสัมภาษณ์แมงเม่าไทยรุ่นใหญ่ช่วงนี้ครับ อยากให้อ่านเล่นๆเอาจริงๆครับ

สวัสดีครับเจ๊ (แมงเม่ารุ่นใหญ่)

ถาม: คิดอย่างไรถึงซื้อสวนตอนนี้ครับ
    ตอบ: ก็เห็นมันลงมาเยอะแล้วนี่นา มันต้องขึ้นสิ โอมมมม จงขึ้น จงขึ้นๆๆขึ้นสิว่ะ

ถาม: เห็นว่าช่วงนี้ต่างชาติเทขายหุ้นตลอดไม่กลัวบ้างหรือครับ
    ตอบ: แหมคุณใจคอคิดว่าเขาจะขายหมดเลยหรือไงเดี๋ยวมันก็ต้องซื้อกลับ เชื่อเจ๊สิ
    ตอนนี้แค่หยอกๆงอนๆกันเหมือนละครช่อง7นะแหล่ะช่วงนี้เขาตบเล่นเดี๋ยวก็ต้องจูบ
    ตามบท ไม่เชื่อถามอาเปี๊ยก พิศาลดูได้

ถาม: แล้วเจ๊แน่ใจได้ไงว่าเขาจะกลับมาเมื่อไหร่
    ตอบ: นานเท่าไรเจ๊รอได้เขาสร้างรีสอร์ทไว้ข้างบนนี้ลมเย็นสบายดีviewสวยมากสุขใจ
    มาลองไหมล่ะ ตอนนี้คนเยอะไปหน่อยเจ๊ชักร้อน นี่เดี๋ยวว่าจะขึ้นไปดอยสูงกว่านี้อีก 555

ถาม: ไม่ดีกว่าครับ  แล้วถ้าเขาลดการลงทุนไปนานเลย เจ๊ลมเย็นไปนานเลยนะ
    ตอบ: ไม่มีทางฝรั่งมันจะต้องอยู่คู่เจ๊ที่เมืองไทยตลอดไป เหมือนผัวเมียกัน วันนี้ทะเละกัน
    บ้างเดี๋ยวก็กลับมาดีกัน ตอนนั้นเจ๊จะทําให้เขาหลงมากกว่าเดิมอีก

ถาม: แล้วเจ๊ไม่คิดว่าเขาจะไปมีกิ๊กใหม่บ้างเหรอ เห็นตอนนี้สาวเวียตก็น่ารักนะ
    ตอบ: ไม่มีทางของเด็กใหม่ๆอาจเผลอไปบ้างแต่ถ้าเอามันส์เข้าว่าต้องของเจ๊แน่นอน

ถาม: ขอโทษครับเจ๊เคยตามข่าวสารบ้างไหมครับช่วงนี้
    ตอบ: โอ้ยคุณ ช่วงนี้แค่เจ๊อ่านซ้อเจ็ด เจ๊ก็พอแล้วคุณอ่านบ้างไหมเนี่ยอินไซด์สุดๆเลยนะ
    เนี่ยใครเอาใครใครเป็นกิ๊กใครซ้อแกวิเคราะห์ได้หมด

ถาม: เอ้อพวกข่าวเรื่องเกี่ยวกับหุ้น การลงทุน ข่าวสารตลาดโลกพวกนี้น่ะครับเจ๊เคยไหม
    ตอบ: เอ่อ...วันๆเจ๊ไม่ค่อยว่างน่ะก็ดูๆบ้างนะอย่าหาว่าเจ๊โง่นะ ข่าวพวกนี้เจ๊อ่านทุกวัน
    อยู่ในเวป snook.comใช่ไหมนี่ข่าวเขาดีนา มีเรื่องหุ้นมาให้อ่านเต็มเลย เรียลไทม์
    ด้วยนักวิเคราะห์แทบแย่งกันมารายงานเลยนะ เราเคยเข้าไหมล่ะ

ถาม: แล้วเจ๊ไม่คิดในแง่ร้ายบ้างหรือครับ มีคนบอกว่าช่วงนี้น่ากลัวนะเงินมันไม่ได้หาง่ายๆ นะเจ๊
    รอก่อนดีไหมอย่าเพิ่งเก็บมีดที่กําลังตก อย่าเก็บเหรียญบาทกลางทางด่วน เจ๊ เคยได้ยินไหมครับ
    ตอบ: เจ๊รู้แต่ว่าเจ๊มีเงิน จะทําอะไรเรื่องของเจ๊ เล่นหุ้นมันต้องกล้าเสี่ยงไปรอรับมีดตอนตก
    ถึงพื้นแล้วมันไม่สะใจซาดิสต์อย่างเจ๊ กลางทางด่วนน่ะสลึงเดียวเจ๊ก็เก็บ มันรู้สึกดีน่ะ
    เจ๊เก่งแล้วอย่าห่วงเลย เดี๋ยวมันก็ขึ้นเจ๊เป็น VI น่ะ่รารู้จักไหม Very Idiot

ถาม: เอ้อเจ๊ครับเจ๊อ่านกราฟออกใช่ไหมครับถึงมั่นใจ
    ตอบ: ปัญญาอ่อนน่าเจ๊ไม่เชื่อหรอกไอ้เส้นยึกๆยือๆนั่นมันจะถูก เจ๊ขีดชีวิตตัวเอง

ถาม: คําถามสุดท้ายครับเจ๊รู้ไหมครับว่าตอนนี้หุ้นลงไปเท่าไรแล้วจากที่เจ๊ซื้อไปล่าสุด
    ตอบ: จะรู้ไปทําไมเจ๊ไม่อยาดเครียด ช่วงนี้รู้แค่ว่าฝรั่งขายเจ๊สู้ทุกยก เจ๊มีพี่ปอ พี่ปูน่ะพื้นฐาน
    ดีสุดๆเดี๋ยวตอนเขากลับมานิวไฮ เจ๊รวยเละเลยนะ นี่เพิ่งขายบ้าน ขายรถเมื่อวานเจ๊ขอ
    มาร์จิ้นมาเล่นเพิ่มแต่เขาไม่ให้ โง่จังเลยนะ มันคงกลับมาวันนี้แน่ๆ กุมารทองบอกเจ๊เองเลี้ยงไว้

ถาม: เจ๊มีพี่ปอ พี่ปูที่เท่าไรครับครั้งสุดท้ายเจ๊ซื้อไว้ที่
    ตอบ: พี่ปอสุดหล่อ468พี่ปูสุดเลิพ480ตอนนี้คงลงไปไม่เท่าไรหรอกพื้นฐานเข็งขนาดนี้ยิ่ง
    นํ้ามัน+ถ่านหินราคาขึ้นนะอย่าให้ เจ๊เซดเลย นี่ว่าถ้าขึ้นรอบนี้เจ๊จะไป แพรีสสสสส
    จะไปดูหอไอเฟลว่ามันสูงแค่ไหนสู้ดอยเจ๊ได้ไหม บ้านเจ๊ก็มีนะหอไอ้ฟายนะ มีสองยอดด้วย
    แถมแว่วมาว่ามีเซียนบอกว่าฝรั่งจะลากBig Capด้วยนะสุดยอดเลยองค์นี้พี่นับถือมากๆ

ถาม: เอ้อเจ๊ครับผมมีรายงานพอร์ตเจ๊มาให้ดูครับอัพเดทเมือวานนี้เอง
    ตอบ: อู๊ยอย่าดูเลยเจ๊ไม่อยากคิดมาขาดทุนบัญชีไม่กี่หมื่นเจ๊กลัวเครียด

ถาม: เอ้อดูหน่อยก็ดีนะครับ ตอนนี้พี่ปอเจ๊อยู่362พี่ปูอยู่356เจ๊ขาดทุนอยู่ร่วมๆสองล้านเลยนะครับ
    ตอบ: แหม เรานี่ล้อเล่นแรงนะล้อเล่นอย่างนี้ไม่เอานะเจ๊ไม่ชอบ

ถาม: ไม่เล่นครับเจ๊ เขาคาดว่ามันคงตํ่าสามร้อยทั้งคู่ไปนานเลยถ้าเจ๊ไม่ขายเจ๊โดนอีกหลายล้านเลยนะ
    ตอบ: .........

ถาม: เจ๊เป็นอะไรครับนํ้าลายฟูมปากเชียว อย่าทําตาถลนอย่างนั้นสิ เจ๊บริหารกล้ามเนื้อหน้าหรือครับ
    สุดยอดเลย เจ๊ไม่หวั่นใจเลย ผมนับถือเจ๊จัง  
    อ้าวเจ๊ลงไปนอนบริหารด้วยเหรอครับ เอ ท่านี้ผมไม่เคยเห็นนะชักยังกับลูกหมาตกนํ้า โอเคครับผมไม่
    รบกวนเวลาออกกําลังกายเจ๊ดีกว่า ลาละครับ

จากคุณ : check in - [ 20 พ.ย. 50 09:42:30 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom