Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ถึงพี่แท็กซี่ และ นายno_lagging

เมื่อวานผมมีโอกาสได้อ่านความคิดเห็นของนาย  no_lagging  และการถกเถียงกันของพี่แท็กซี่ ในกระทู้ของ weekest แต่ยังไม่มีโอกาสเขียน   วันนี้เงียบๆ  จึงอยากจะบอกว่า

1.นายno_lagging  นายเป็นใคร?    เคยทำความดีอะไรในห้องนี้บ้าง?   นอกเสียจากเอาปาก....คนอื่น

2.คนที่อ่านพี่แท็กซี่  ในห้องนี้ แต่ละคน เขาก็มีความคิดกันทั้งนั้น    ไม่ได้กินแกลบนะครับ บางคนเชื่อ บางคนไม่เชื่อ  มันก็เรื่องของเขา.....คุณไป...อะไรกับเขาด้วย  

3.ทุกวันนี้ที่ผมพอจะรู้เรื่องกราฟเป็นบ้าง  ก็เพราะพี่แท็กซี่เขาที่แหละครับ    ที่พูดนี่ไม่ต้องการเลียพี่แท็กซี่   แต่มันคือความจริง    ถึงแม้จะยังไม่เก่ง    แต่ก็เป็นพื้นฐานให้ผมได้เอาไว้เรียนต่อไป

4.ถ้านาย no_lagging มีจิตใจที่บริสุทธิ  อยากจะเตือนพี่แท็กซี่เขาจริงๆ  ทำไมไม่หลังไมค์ .... หรืออยากจะโชว์ความคิดเห็น กวน....   ออกมา  

5.ทำให้คนที่เขาตั้งใจทำดีเสียความรู้สึก  ไม่อยากทำอีกต่อไป ....  มันมีผลกระทบต่อคนอื่นเขาด้วย

6.ผมว่านาย โน (ชื่อก็พิมพ์ยากฉิบ)  อย่าชักใบให้เรือเสียเลย ...หว่ะ

***ถึงพี่แท็กซี่ครับ...ผมว่าพี่อย่าน้อยใจไปเลย...  คนรักเท่าผืนหนัง  คนชังเท่าผืนเสื่อ    ถ้าพี่อ่านlinkท ที่ผมส่งให้  พี่จะรู้ว่าผมไม่ได้เลียพี่    และมีคนชอบพี่อีกเยอะ   อย่าให้ไอ้พวกมือไม่พาย แต่เอาเท้าราน้ำมาเปลี่ยนวิถีทาง ของพวกเราเลยครับ       ทำอย่าวเดิมนะครับพี่ ถือว่าเห็นใจพวกน้องๆด้วยนะพี่......ขอบคุณครับ

http://www.pantip.com/cafe/sinthorn/topic/I6146694/I6146694.html

จากคุณ : เก๋ แม่กลอง - [ 20 ธ.ค. 50 11:25:11 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom