Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

แมงเม่าขอให้มุมมองต่อตลาดหุ้นในตอนนี้

ยังลงได้อีกมากครับ ลองไปดูใน blog ผมเอาเอง ผิดถูกก็พิจารณาเอาเองนะครับ

แต่อยากจะขอบอกว่า

อย่าไปใจชื้นกับคำหวานหว่านล้อม ว่า "ทนถือไว้ เดี๋ยวก็ขึ้น" หรือ "ซื้อถัวเฉลี่ยขาลง" ที่เวลาช่วงไหนลงหนักๆ ก็มักมีกระทู้พวกนี้เข้ามาเสมอ

ผมเคยเชื่อครับ อ่านแล้วใจชื้น หลอกตัวเองผ่านไปวันๆ ให้ความหวังกับตัวเอง และคิดว่ามันต้องเป็นเช่นนั้น วันรุ่งขึ้นก็ลงอีกๆๆๆ ผลคือเจ็บหนักครับ (Subprime รอบแรก)

ความจริงก็คือความจริงครับ หนีกันไม่พ้นหรอก

Cut loss เป็นสิ่งที่เจ็บปวด แต่ใครทำได้แล้วรับรองคุ้มค่ามากครับ ท่านจะ up level จากแมงเม่า level 1 สู่ level 2 ทันที

มาบอกด้วยความหวังดีครับ ไม่ได้ต้องการอะไร แค่ทำแล้วรู้สึกมีความสุข ว่าเราพยายามช่วยเพื่อนแมงเม่าอย่างเต็มความสามารถแล้ว

ขอให้ทุกท่านโชคดีครับ

จากคุณ : We are X . - [ 20 ธ.ค. 50 19:19:46 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom