Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ถามคุณ kitty63 เรื่อง DJIA wave ครับ

รบกวนเปิดดู DJIA หน่อยนะครับ

ผมสังเกตุเห็นว่าการที่มันลงหนักๆเมื่อคืนก่อนนั้นทำให้ความหวังของผมที่ว่าการปรับตัวลงของ DJIA เป็นเพียง wave 4 ใน wave 1 และพร้อมขึ้นไปต่อเป็น wave 5 นั้นพังลงทันที

ตอนนี้ความหวังของผมคือ DJIA กำลังทำ wave 2 อยู่ด้วย volume ที่ลดน้อยลงเรื่อยๆตามตำรา และผ่าน wave B ใน wave 2 ไปแล้วในกราฟ intraday ของเมื่อคืนนี้

ดังนั้นตอนนี้ก็รอให้มันหมด wave 2 แต่ก็ไม่รู้เมื่อไหร่

เคยอ่านเจอว่า wave 2 ส่วนใหญ่จะไม่ retrace เกิน 61.8% ของ wave 1 ซึ่ง ปัจจุบันนี้ก็ยังไม่เกิน

แต่ถ้าทำ new low ก็ซวยไป

ดังนั้นในเมื่อ SET index ก็ยังต้องผูกติดกับ DJIA อยู่วันยังค่ำ ในเมื่อเห็น DJIA เป็นอย่างนี้แล้ว ยังหวังที่ SET จะขึ้นไปทำ wave 5 ได้อีกหรือไม่ครับ หรือลงรอบนี้ก็เข้า wave 2 หรือลุ้น new low ไม่อย่างใดก็อย่างหนึ่ง
    ขอความเห็นหน่อยครับ

ส่วนตัวผมถ้า DJIA ทำ new high ได้ผมจะตาม SET ไป ไม่ว่าตอนนั้น SET จะอยู่ตรงไหน

แต่ถ้าสมมติว่า DJIA ทำ new low เมื่อไหร่ และในตอนนั้น SET จะดูดีแค่ไหนคุณ kitty63 จะเข้า SET ไหมครับ

จากคุณ : We are X . - [ 7 ก.พ. 51 17:46:35 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom