Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

โดน SCB ธ ไทยพาณิชย์ ปล้น

ต้องโอนเงินเข้าผ่อนบ้านทุกเดือน วันที่ 22 ของเดือน
    เดือนนี้โอนเข้าเรียบร้อยเมื่อวานรับใบเสร็จโดนค่าปรับดอกเบี้ย 3900 บาทวันนี้รีบไปติดต่อธนาคารสาขานวลจันทร์ได้รับตำตอบว่าผมโอนเงินเข้าไม่พอเลยโดนค่าปรับแต่ผมว่าผมไม่มั่วเพราะโอนมาตรงทุกเดือนเช็คแล้วปรากฏว่าธนาคารตัดเงินผมไปจ่ายค่าประกันอัคคีภัยออกก่อนจึงทำให้เงินผ่อนไม่พอจึงโดนค่าปรับ ผมนึกได้ว่ากรณีนี้เคยโดนมาเมือสามปีที่แล้วนี้โดนอีกแล้ว ผมเลยถามว่าทำไมไม่ทำหนังสือแจ้งลูกค้าบ้างว่าทุกสามปีต้องเอาเงินเข้าเพิ่มจะได้ไม่เสียค่าปรับพนักงานตอบว่ากรณีนี้มีอยู่ในหนังสือสัญญาลูกค้าต้องรู้   ผมฟังแล้วพูดไม่ออก สรุปย้ายแบงค์ครับ เข็ดครับมันเหมือนผมถูกดักปล้น ทำอะไรไม่ได้เพียงจะบอกให้เพื่อนๆระวังกรณีนี้ไว้คิดดูครับลูกค้าทั่วประเทศมันโดนเท่าไหร่ ไม่แปลกใจทำไมพนักงานมันจึงประท้วง  เขี้ยวครับ ธนาคารใดมีเงื่อนไข refinance กรุณาติดต่อ chanin_toto@yahoo.co.th ผมผ่อนไม่เคยขาดผ่อนครับรับรองเช็คประวัติผ่านแน่

จากคุณ : ใจสว่างสุข - [ 29 ก.พ. 51 11:28:07 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom