Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

อายุ 23 ติดอันดับเศรษฐีโลก แบบนี้ก็มีด้วย

ผมเพิ่งไปอ่านเจอครับ แต่ไม่รู้ผมคิดถูกมั้ยครับ  มาร์ก ซัคเกอร์เบิร์ก (Mark Zuckerberg) เศรษฐีวัย 23 ปี

ผมอ่านแล้วสรุปได้ว่า เค้ารวยเพราะราคาหุ้นของ เว็บไซต์เฟสบุ้ก Facebook.com ธุรกิจเว็บไซต์เครือข่ายสังคมออนไลน์

ไมโครซอฟมา ซื้อหุ้นเพียง 1.6% แต่ให้ราคาถึง 8 พันล้านบาท

เพราะฉะนั้นหุ้นทั้งหมดจึงเป็นเงิน ประมาณ 5 หมื่นล้านบาท

มาร์ก ซัคเกอร์เบิร์ก  จึงติดอันดับเศรษฐีโลกทันที

แบบนี้มันรวยไม่จริงนี่ครับ เพราะคงไม่มีใครมาซื้อหุ้นไปทั้งหมด  

เป็นเหมือนภาพลวงตาชัดๆเลยครับ

ผมเข้าใจถูกมั้ยครับ

จากคุณ : HMC - [ 9 มี.ค. 51 10:44:57 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom