Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

เชิญพี่ mudley หน่อยครับ

ผมเห็นว่าที่จริงผมจะpmไปถามก็ได้ แต่เห็นว่าคำถามผมอาจเป็นประโยชน์แก่คนอื่นบ้างไม่มากก็น้อย เลยตัดสินใจว่าถามในนี้ละกัน

คือผมกำลังจะไปเรียนต่อ และต้องเขียนessays เรื่องเป้าหมายในชีวิต
    ซึ่งผมกล่าวว่า เป้าหมายในชีวิตผมคือ การเปิด investment firm สักแห่ง โดยลงทุนในหลายๆอย่าง และมีไอเดียสุดโต่งในการลงทุน

เนื่องจากผมเห็นว่าพี่มัดเล่ห์มีประสบการณ์ และเคยทำงานกับhedgefund มาก่อน เลยอยากเข้ามาถามว่ามีไอเดียอะไรบ้างที่พี่เคยเห็น และเห็นว่าแปลกดี

ไอเดีย ของผมเริ่มแรกตอนนี้คือ
    : ตลาดถูกเคลื่อนไหวด้วยคน

ดังนั้น ผมจึงจะตั้งinvestment firm ที่มี ceo เป็น ms fin และฝ่ายบริหารเป็น mba โดยมีผู้ร่วมงานไม่กี่คนในหลายๆอาชีพ เช่น phychologist เพื่อคาดเดาจิตวิทยามวลชน

chart analyst ชั้นยอด
    technical analyst
    comp science เอาไว้เขียนโปรแกรมเทรด etc..

พี่ว่ายังไงครับ รบกวนขอไอเดียหน่อยครับ

ด้วยความเคารพ

จากคุณ : galadinner - [ 8 เม.ย. 51 13:32:10 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom