Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

แพรวอยากทราบว่า หุ้นตัวแรกในชีวิต....

แพรวอยากทราบว่า  หุ้นตัวแรกในชีวิตที่...

พี่ๆเพื่อนๆซื้อคือหุ้นอะไร  และ เลือกเองหรือซื้อตามคนอื่นบอกคะ...แล้วกำไรหรือขาดทุนด้วยค่ะ( ตรงนี้ไม่อยากบอกก็ได้ค่ะ มะเป็นไร)

เพราะการที่เราจะซื้อหุ้นสักตัว มันน่าปวดหัวและน่าสับสนจริงๆ

และ น่ากลัวด้วยค่ะ

ถ้าใครตอบยาวได้ แบบที่คิดว่ามีประโยชน์ต่อมือใหม่เตาะแตะ ก็ตอบยาวได้นะคะ อ่านทุกคำค่ะ

เพราะแพรวว่าต้องมีมือใหม่เตาะแตะ หลายคนเหมือนกัน
    ที่ได้เข้ามาอ่าน แต่อาจจะไม่ได้ถามอ่ะค่ะ

ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : แพรววลี - [ วันมหาสงกรานต์ (13) 21:40:47 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom