Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

###ถ้าผมอ่านเฉพาะ Schweser Study Note อย่างเดียว จะสอบ CFA Level 1 ผ่านไหมครับ###

คือผมมีไฟล์ที่เคยโหลดเก็บไว้ ลองอ่านดูคร่าวๆแล้ว แต่เค้ามีการอ้างอิงเนื้อหาจากหนังสือที่จะได้ก็ตอนเราลงทะเบียนสอบแล้ว ซึ่งผมยังไม่พร้อมที่จะลงทะเบียน อยากจะอ่านเตรียมไว้ก่อน แล้วปีหน้าค่อยลงทะเบียน แล้วอ่านอีกรอบก่อนจะสอบ มิย ปีหน้า ไม่ทราบว่า ถ้าผมอ่านแต่เฉพาะ study note จะเพียงพอหรือไม่ given ว่าจบบริหารมา แต่ไม่ได้เมเจอร์ไฟแนนซ์ หรือบัญชี หัวปานกลาง เลขธรรมดา อังกฤษพอโอเค

อีกข้อ คือผมควรจะลงเรียนติวออนไลน์ ดีหรือไม่ หรือแค่อ่านเองก็น่าจะเพียงพอแล้ว

ขอบคุณครับ

จากคุณ : Jay - [ วันวิสาขบูชา 17:12:08 A:128.12.165.220 X: TicketID:176753 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom