Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

tueuob1 จะตอบข้อสงสัยเมื่อวานนี้ให้ทที่บอกให้ซื้อ

จะบอกให้ว่าไม่ได้นั่งเทียน หรือบอกมั่วแน่นอน  ส่วนคนที่ถามว่าจะขอหลาย ๆ ตัว ผมจะบอกคุณว่าคุณมีเงินมากขนาดนั้นหรือ  คนที่เส่นหุ้นเสีย เพราะตัวนี้ดี  ตัวนี้ดี  แต่ตัวที่ผมบอกนะหากคุณติดหุ้นก็ถือว่าคุณฝากประจำ 3 เดือนก็ ละกันนะ เพราะปันผลประมาณ 2.5-3 % จะบอกให้ คุณไปดูว่า  TOP  สูงสุด 99.5  ตอนนี้  50  บาท ลด 50%  น่าซื้อไหมไตรมาสสองจะกำไร 6-7 พันล้านหรือ 100 %  จากไตรมาสแรกกำไรจากสต๊กอน้ำมันหากอยู่ 150 เหรียญอำไรอื่อ  70-80  แย่งกันซื้อใหญ่ 50 ทำกลัว ถึงว่าเล่นยังไงก็ขาดทุน  bbl  สูงสุด  145  ตอนนี้ 113  kbank  90 กว่า  ตอนนี้ 66  เมื่อก่อนราคาเท่า  scb  ตอนนี้ถูกว่า 6-7 บาท   ผมจะบอกเป็นครั้งสุดท้ายและจะไม่เขียนมาบอกแล้วว่า  หากตลาดทำ new low มันจะไม่หลุด 726-723 และจะดีดขึ้นไปประมาณ  790-800  จุด  แต่ผมว่าเลย  780 ผมก็ขายหมดแล้ว  และจะลงมา new low ใหม่ที่ประมาณ  650-640  จุด  และก็จะเป็นขาขึ้นครั่งใหญ่อีกประมาณ 200-250 จุด  หากเป็นแบบนี้  แต่หากไม่มี newlow  ผมว่าจะดีใหญ่ เพราะตลาดจะค่อย ๆ  ขึ้นไปถึง 900 จุด  ใช้เวลาประมาณ 3 เดือน แบบ siway up นะ  ผมมองตลาดออกมาแค่สองทางนี้ จะบอกของดีให้ว่าดาวน์โจน์  จะไม่หลดไปมากกว่านี้อีกแล้ว และจะ Rebound  ขึ้นมาประมาณ 1000  จุด  และจะทำให้หุ้นทั่วโลก Rebound ครั่งใหญ่ จะบอกให้กอปปี้ข้มความเก็บไว้ได้เลย  ผิดอย่าด่านะ เพราะบอกไปนี้ไม่หวังอะไรเลย  ถ้าถูกกำไรเยอะก็เป็นโชคดีของคุณไปส่วนคนที่บอกว่า 550  หากถึงช่วยมาทวงข้าวผมจะเลี้ยงคุณ oishi เลย นะ  แต่ไม่ถึงอรุณาอย่ามาเขียนแบบนี้ เพราะคนที่เขาไม่รู้เรื่องรู้ราวจะกลัว  ผมถามคุณว่าหากลงไปจุดนั้นจริง  ๆ  คุณซื้อหุ้นอะไรก็หมดตัว  เพราะมันจะเหมือนตอน  1700  ลงมา  200 จุด ผมถามคุณว่าคุณคิดอย่างไรช่วยบอกที  จาก 900 กว่า  ลงมา  350  จุด ผมดูไม่ออกจริง ๆ  จะบอกว่าเรื่องการเมืองอย่างไปกลัว  การเมืองไทยก็น้ำเน่าแบบนี้แหละ ตั้งแต่ผมเกิดตอนนี้  37  ปีแล้ว  พี่หาญ  ป่าเหลิม ปู่หมัก  ลุงสนั่น  ก๋งวัฒนา  ก็ยังเล่นการเมื่องอยู่อย่างไปสนใจพวกนี้เลย ไม่มีประโยชน์เขาจะโดยใบแดงหรือดำ ไม่เกี่ยวกับหุ้นหลอ ผมเมื่อยละ  ok  นะ หากคุณเชื่อผมก็ซื้อนะ ถ้ากำไรก็มาเลี้ยงข้าวผมบ้างก็แล้วกัน  หรือหาลูกค้ามาให้บ้างนะผมเป็น mkt อยู่บล จะบอกให้ผีมือน้อง ๆ เทพ (เทพเทือกสุบรรณนะจะบอกให้)   ติดต่อกันทางนี้แหละ ok  บาย ๆ  ๆ ๆ ๆ ๆ  ๆ ๆ ๆ ๆ  ๆ ๆ ๆ ๆ  ๆ

แก้ไขเมื่อ 04 ก.ค. 51 21:55:14

จากคุณ : tueuob1 - [ 4 ก.ค. 51 21:51:07 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom