Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ผมขอความกรุณาอยากให้ทุกคนในห้องสินธรงดแสดงความเห็นหรือตั้งกะทู้เกี๋ยวกับการเมืองในห้องสินธรนี้ ในช่วงนี้ได้มั้ยครับ

อย่างที่ผมบอกไปแล้วในกะทู้พี่ :::GANTZ:::
    ผมพอเข้าใจนะครับว่าสถานการณ์ตอนนี้มันเป็นเช่นไร
    อารมณ์คนตอนนี้เป็นเช่นไร

ผมเองไม่มีสิทธิ์ไปห้ามใครตั้งกะทู้หรือแสดงความเห็นหรอกนะครับ
    เพราะสิทธิ์ของคุณๆ

ตั้งแต่ในช่วง2-3วันนี้  การตั้งกะทู้ที่แนวการเมืองในตอนนี้มานั้น  เหมือนเป็นการทำให้เกิดการแตกยากทางความคิด  มองฝ่ายที่คิดตรงข้ามเป็นศัตรูมากกว่าการเสนอความเห็นแล้ว

หลายความเห็นก็เหมือนการพูดยั่วยุ  หลายความเห็นก็นอกประเด็นเหมือนไร้สาระ  แค่เพียงเพราะไม่เห็นด้วย  ก็ระบายด่าทอกันด้วยตัวอักษร

หรือหลายคนที่ไม่ยอมรับความเห็นผู้อื่นที่ความเห็นไม่ตรงกับตนนั้น  จะคิดว่าคนนั้นเป็นคนผิด หรือกบฏลูกเดียว

ผมอยากจะขอความร่วมมือให้งดตั้งกะทู้ประเภทนี้  หรือแสดงความเห็นเรื่องแบบนี้ในห้องสินธรชั่วคราว  ไม่ทราบว่าคิดกันเช่นใดเอ่ย

เพื่อผ่อนคลายความตึงเครียด  ผมเองไม่ทราบว่าท่านที่มาแสดงความเห็นกันในห้องนี้คือขาประจำของสินธรหรือป่าว    ถ้าใช่  ผมก็รู้สึกไม่ค่อยดี  เพราะเหมือนบรรยากาศออกแนวแตกแยกกันแล้ว

เหมือนไม่ใช่ห้องสินธรแล้ว  และอีกอย่างเริ่มเห็นชื่อแปลกๆ ใหม่ๆ ข้ามาแจมด้วยในลักษณะออกเกรียนนิดหน่อย

ผมไม่อยากเห็นพี่ๆ น้องๆ ในนี้ที่แต่ก่อนมาเสนอความเห็นกันด้วยดี  มาด่าทอกันเถียงกันในห้องสินธรนี้เลย    จะด่าผมว่าไร้สาระก็ได้

จากคุณ : Jillna - [ 31 ส.ค. 51 02:02:43 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom