Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

Gold Futures ... ใครสนใจลงทุนบ้างครับ?

ในสถานะการณ์บ้านเมืองปัจจุบัน ช่วงที่สภาพตลาดหุ้นซบเซาและวอลลุ่มซื้อขายที่บางตาแบบนี้  ถ้าเกิดว่าตลาดหลักทรัพย์เปิดให้มีการซื้อขาย สัญญาซื้อขายทองคำล่วงหน้า ในช่วงไตรมาสที่ 4 จริง เพื่อน ๆ คิดว่าจะมีนักลงทุนเข้ามาทำการซื้อขาย Gold Futures มากไหมครับ?

อีกทั้งปัจจุบันแนวโน้มของราคาสินค้าโภคภัณฑ์ต่าง ๆ รวมทั้ง น้ำมันและทองคำ  มีแนวโน้มของราคาที่ลดลงด้วย  ถึงแม้ว่า Gold Futures จะทำการลงทุนในช่วงขาลงได้  แต่สภาพตลาดโดยรวมที่ซึมเศร้าอย่างนี้  จะมีใครมาเล่น Gold Futures ไหมครับ?

ผมก็ไม่รู้เหมือนกันว่าในอนาคต Gold Futures จะเวิร์คไหม?  โดยเฉพาะเรื่องความเข้าใจของนักลงทุนทั่วไป  อีกทั้งเจ้าของร้านขายทองตู้แดงที่เห็นบอกว่ามีความคิดที่ต่อต้านการซื้อขาย Gold Futures ด้วย

แล้วเพื่อน ๆ มีความคิดเห็นว่าอย่างไรกันครับ?

ที่ผมตั้งกระทู้สอบถามความคิดเห็นของเพื่อน ๆ ก็เพราะว่าผมอยากจะฝากข่าวประชาสัมพันธ์เกี่ยวกับการจัดสัมมนา Gold Futures ครับ  แต่ว่าผมไม่อยากจะไปตั้งกระทู้ไว้ในหน้าข่าวประชาสัมพันธ์ครับ  รวมทั้งผมอยากจะได้ความคิดเห็นจากเพื่อน ๆ เกี่ยวกับ Gold Futures ด้วยครับ

บริษัทหลักทรัพย์ ทิสโก้ จำกัด จัดให้มีการจัดสัมมนาในหัวข้อ “ทำกำไรในทองคำด้วย...Gold Futures” สำหรับลูกค้าและบุคคลทั่วไปที่สนใจ  โดยไม่เสียค่าใช้จ่ายใด ๆ ทั้งสิ้น

วัน-เวลา: วันอาทิตย์ที่ 14 กันยายน 2551 เวลา 9:00 – 12:00

สถานที่: ห้อง Auditorium ชั้น 21 อาคารทิสโก้ทาวเวอร์ ถนนสาทรเหนือ

จำนวนที่นั่ง: 140 ที่นั่ง (First Comes, First Serves)

สำรองที่นั่ง: 0-2633-6555  ติดต่อ คุณ รัชดา (ปิ๊ก)

หัวข้อหลักๆที่จะบรรยายจะเกี่ยวกับ Contract Spec. ของ Gold Futures, กลยุทธ์การลงทุนและการป้องกันความเสี่ยงด้วย Gold Futures, Fundamental ของทองคำ ฯลฯ

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกความคิดเห็นครับ

อิอิ

แก้ไขเมื่อ 05 ก.ย. 51 15:32:51

จากคุณ : อาคุงกล่อง - [ 5 ก.ย. 51 15:29:48 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom