Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

How to

คือ ผมอยากเบ่นเข็มไปเป็นผู้วิเคราะห์ครับ
    อยากถามว่า

1.สอบ CISA Level 1 ห้องสอบ สอบที่ไหนครับ ในกทม.ที่ TSI อโศก หรือ ต้องไปที่ Abac 2 (บางนา-มีนบุรี)

2. สอบ CISA เอาไปใช้ประกอบการสมัครทำงานอะไรได้บ้างครับ

3. นักวิเคราะห์มีกี่ประเภทครับ นอกจาก ที่ผมเคยได้ยินมามีแค่ 2 เอง คือ นักวิเคราะห์หลักทรัพย์ และนักวิเคราะห์สัญญาซื้อขายล่วงหน้า ผมเข้าใจถูกมัยครับ

4. นอกจากการสอบ CISA แล้วจะต้องสอบอะไรเพิ่มเติมบ้าง ในแต่ละประเภทของนักวิเคราะห์ครับ (ต่อเนื่องจากข้อ 3)

5. สายงานนักวิเคราะห์เป็นอย่างไรบ้างครับ ก้าวหน้าดีไม? ลักษณะงาน? (เช่น เหมื่อนงานขายประกัน , งานทำเอกสาร , งานสินเชื่อ ฯลฯ ) การแข่งขันในสายงานเป็นอย่างไร ? อันนี้ผมอยากถามความเห็นครับ ไม่จำกัดแง่ดี ลบครับ

6. เงินเดือนประมาณเท่าไหร่ครับ อย่างผมจบป.ตรี ราม ทำงานด้านสินเชื่อธุรกิจมา 2 ปี ถ้าสอบผ่านน่าจะได้ประมาณเท่าไร? หรือควรเรียกเท่าไรดีครับ

จากคุณ : garaboon - [ 12 ก.ย. 51 15:16:19 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom