Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

อย่าขาย..........

ในความเห็นผม ไม่ใช่มีหุ้นแล้วมาเชียร์ซื้อ แต่ดูจากพฤติกรรมการขายในวันนี้แล้ว มีความแพนิคอย่างมากๆ Slope การขายมันชันจัด รายย่อยจะมาคิดขายวันนี้ไม่ควรแล้วครับ หรือถ้าอยากขายมากถ้าขายไปแล้ว ต้องรับกลับให้ทันภายในวัน คนไม่มีหุ้นควรเริ่มทยอยซื้อได้แล้ว อย่ารีรอเลยครับ โดยเฉพาะบ่ายลงต่อก็ให้เข้าไปรับช่วงบ่ายแก่ๆ มันต้องรีบาวด์ครับ ผมคิดว่าไม่วันนี้ก็อาจเป็นพรุ่งนี้กราฟแท่งเทียนจะแสดงจุดต่ำสุดของขาที่ลงมา  แล้วตีกลับ แรงเบาอีกเรื่อง แต่ต้องดีดแน่ แล้วรอขายเมื่อดีดตัวอาจเป็น พรุ่งนี้ จันทร์ หรืออังคาร ไม่เกิน 3 วันนี้ จะมีการตีกลับ หุ้นทั่วโลกมันมีอาการคล้ายกัน รอบที่แล้วถ้าใครจำได้ผมให้ซื้อวันที่ 18 กับ 21 กค. พอบอกไปโดนด่าไม่มีดี รอบนี้ขอโดนด่าอีกครั้ง แต่ผมต้องเตือน เพราะอยู่บอร์ดเดียวกัน มีอะไรต้องแบ่งปัน ผมเองก็ได้อะไรดีๆจากเพื่อนในบอร์ดเยอะ ขอให้โชคดีทุกคนครับ

แก้ไขเมื่อ 18 ก.ย. 51 14:39:31

แก้ไขเมื่อ 18 ก.ย. 51 14:34:36

แก้ไขเมื่อ 18 ก.ย. 51 14:32:53

จากคุณ : Topกุ๊กกู๋ - [ 18 ก.ย. 51 14:31:28 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom