Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

Subprime คืออะไร มันจะทำให้เศรษฐกิจโลกล่มสลายจริงเหรอ? (ภาคกลาง)

สวัสดีรอบสองครับ ;)

ขอโทษที่มาช้ามากครับ อาทิตย์นี้ผมโดนงานด่วน ทำกันแทบไม่ทันเลย T-T (แถมเมื่อคืนดันเจอบอลปาฏิหารย์เข้าไป เล่นเอาตาค้างยันเช้า COYS!! ^^" )

กระทู้นี้เป็นภาคต่อมาจากกระทู้แรกอันนี้นะครับ --> http://www.pantip.com/cafe/sinthorn/topic/I7123157/I7123157.html

(ตอนแรกเกือบพิมพ์ผิดเป็นกระทู้ภาคเหนือซะล่ะ ภาคกลางนะครับ ภาคกลาง ^^" )

ถ้าทุกท่านอ่านกระทู้แรกแล้ว คงจะพาเข้าใจศัพท์แสง และเครื่องมือทางเทคนิคต่างๆ พอสมควรแล้วนะครับ

ทีนี้กระทู้นี้ ผมจะมาเล่าให้ฟังว่า มันเกิดอะไรขึ้นตอนนี้ สาเหตุมันมาจากอะไร และตอนนี้เราอยู่ที่ตรงไหน

กระทู้นี้เป็นเหตุการณ์ล้วนๆ นะครับ อาจจะข้ามๆ คำอธิบายทางเทคนิคไป

ท่านใดสงสัยอะไร หรือแบบสงสัยว่า ทำไมตัวเลขนี้ถึงบอกเราว่า อันนี้จะเป็นแบบนี้  หรือทำไมพอเหตุการณ์นี้เกิดขึ้น จึงทำให้เกิดเหตุการณ์นี้เกิดตามมา

ถามได้นะครับ ถามได้ (ตอบได้หรือเปล่าอีกเรื่องนะครับ เหอๆ ^^" )

Disclaimer ครับ กระทู้นี้ไม่รับประกันความถูกต้องของข้อมูลนะครับ และผมซื้อหุ้นที่ผมเอ่ยชื่อไว้เกือบทั้งหมด ก่อนจะเคาะก้อคิดดีดีล้า อิอิ ^^~

พอล่ะ พร้อมแล้ว ก้อต่อกันเลยครับ ;)

จากคุณ : m_ple - [ 31 ต.ค. 51 00:28:11 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com