Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

จบการรีบาวด์แต่เพียงเท่านี้ ?!?{แตกประเด็นจาก I7172952}

อันนี้ยังไม่ชัวร์นะครับ ต้องรอดูจนถึงปิดตลาดอีกที แต่มีสิทธิครับ

อย่างที่บอกไว้ 2 วันก่อน ที่ผมว่ามันคงรีบาวด์ไปได้แค่ 480 ใจจริงก็อยากให้มันไปไกลกว่านั้น ใครก็อยากได้ตังค์ทั้งนั้นจริงมั๊ยครับ แต่ในเมื่อระบบเราอ่านว่างี้ ก็ต้องเชื่อหลักวิชาของเราครับ จะมาเชื่อความอยากของตนเองคงจะไม่ได้ เรามาลงทุนนะครับ ไม่ได้มาแทงหวย

วันนี้เซ็ตมันเปิดไฮ 478.68 แล้วไหลลงมาทั้งวัน เผอิญตอนเช้าผมไม่ได้ดูหุ้นเลย ไม่งั้นต้องขายไปแล้ว พอเปิดบ่ายหลุด 470 ลงมานี่อันตรายแล้วครับ หลุดแนวรับก็มีสิทธิไหล ผมก็ต้องเผ่นออกมาตั้งหลักก่อน เสียดายเหมือนกัน กำไรบ้านปูจาก 40% เลยเหลือแค่ 35% ตอนแรกว่าจะช๊อตกลับ แต่ดูแรงขายแล้ว ...อย่าโลภดีกว่า

สัญญานที่อันตรายคือ volume ครับ แล้วอีกอย่าง ไอ้ราคาเขียวหรือแดงนี่ไม่สำคัญเลยครับ สำคัญที่ pattern ของ candle stick ครับ วันนี้ถือว่าแท่งเทียนเป็นสีแดงลากยาวลงมาสิบกว่าจุดนะครับ แถมโวลุ่มยังเจือกโป่งอีก อาการไม่น่าไว้ใจครับ

ถ้างวดนี้ขอใหญ่จะตบเราให้หลุด คงต้องยอมเขาครับ ทำได้เหมือนและน่ากลัวมาก เอิ๊กกกก... เราเอากำไรแต่พอเพียง ปล่อยเขาไป ถ้าปิดตลาดยืนแข็งๆ เหนือ 470 ได้ กลับไปเกาะต่อก็ไม่สาย คิกๆๆๆ

จากคุณ : แท็กซี่นิรนาม - [ 5 พ.ย. 51 15:43:55 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com