Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

เรื่องเล่า เล่นหุ้นเช้านี้

ตอนพักเที่ยง ระหว่างที่นั่งทานข้าว ผมก็หยิบหนังสือพิมพ์โดยไม่ได้สนใจว่าเป็นหนังสือพิมพ์อะไรมานั่งอ่านฆ่าเวลา   แปลกจัง คนบางคน บอกว่า  ไม่มีเวลาเลย...  ไม่มีเวลาให้ครอบครัว... ไม่มีเวลาให้พ่อแม่..   ไม่มีเวลานั่น ไม่มีเวลานี่  เราเองดันมี "เวลา" เหลือเฟือ   จนต้องเอามา "ฆ่าทิ้ง" ให้หมด    ถ้าเราเอา "เวลา" ที่เหลือเรามาขายให้เขาได้  ก็คงจะดีนะเนี่ย ...

นั่งอ่าน นสพ ไปเรื่อย ๆ พลันสายตาก็ไปสะดุดกับข้อความที่ว่า   โอกาสเป็นของเรา อยู่ที่เราจะไขว่ขว้าหรือไม่     ไม่รอช้า สิบนาทีหลังจากการพูดคุยทางโทรศัพท์  ผมเห็นแล้วว่า  ทำไมคนบางคนถึงรวยอย่างง่าย ๆ  แค่ซื้อหุ้นถูกตัว แล้วขายไป  กำไรครั้งหนึ่งเป็น 10%  แน่นอน   ไม่นานหลังจากนั้น  เงินก้อนแรก 50000 บาท ก็ใส่เข้าพอร์ท หลังจากนั้น ชีวิตผมเปลี่ยนไปโดยสิ้นเชิง  เกือบตลอดเวลา  ผมต้องคอยแอบเหลือบดูจอ ทุกจอ เท่าที่มีโอกาส

ใคร ๆ ก็บอกว่า  ผมเป็นคนมีดวง   ฮ่า ฮ่า ฮ่า แปลกแต่จริง แค่สองอาทิตย์กว่า  พอร์ทผมมีมูลค่าร่วม 70000 แล้ว  ผมซื้อตัวไหน อีกแป๊บมาอาจลงนิดเดียว แล้วราคาก็ค่อย ๆ ขึ้นมาให้ผมกำไรทุกที  ผมไม่คิดโลภมากหรอก   ด้วยอัตรากำไรไม่ต้องเท่านี้หรอกครับ    อีกไม่นาน  เงินสิบล้าน จะอยู่ในบัญชีผมแล้ว   แล้วผมต้องไปฝึก "มาดเสี่ย" ยังไงดีเนี่ย     สาว ๆ  คงรุมล้อมผม  จนผมรำคาญ    ว้าว ... คิดแล้วขนลุก เลยเฟ้ย   ทำไงได้  คนมันมีดวง !!!

ผมเอาเงินสะสมที่มีทั้งหมดใส่เข้าไปในพอร์ทจนมูลค่าร่วม 100000 บาท    แล้วก็ซื้อหุ้นเข้าไปตัวเดียวแบบมั่นใจสุด ๆ    2 นาทีผ่านไปเดียว เฮ้ย ทำไมมันร่วงกว่า 5% แล้วฟะ   ผมรีบโทรเช็ค สถานการณ์บ้านเมืองกับมาร์ของผม   เขายืนยันว่า ยังปกติดี  หุ้นมีขึ้น มีลง  ยังไม่มีอะไรน่าเป็นห่วง

จากคุณ : minibar - [ 6 พ.ย. 51 12:19:14 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com