Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

หุ้น...ถ้าได้เงินจากมันง่ายๆ ก็คงไม่ต้องมีใครทำมาหากินอะไรแล้ว{แตกประเด็นจาก I7203848}

...จริงไหมครับ ทุกคนไม่จำเป็นต้องทำกิจการของตัวเอง แต่อาศัยเลี้ยงชีพด้วยการขอเป็นหุ้นส่วนกิจการชาวบ้านเขาผ่านทางตลาดหุ้นนี่แหละ !

แต่มันยากครับ... เงินมันไม่เคยเข้าใครออกใคร เงินน่ะใครก็อยากได้ ตลาดจึงเป็นที่รวมของคนหิวเงิน มีตั้งแต่ระดับแมงเม่า ที่เข้าตลาดโดยไม่ประสีประสาอะไรเลย ไปจนถึงระดับมืออาชีพ ที่เขาทำมาหากินกับการฟันกบาลแมงเม่าอย่าง  professional อิอิอิ...

ผมนั้นก็คงเป็นแมงเม่าอีกตัว ...ที่อาจจะถนัดกับสภาวะตลาดอย่างนี้หน่อยนึง ดังนั้นก่อนจะโพสต์กราฟอะไรผมจึงเตือนเสมอ ...ว่าถ้าไม่ถนัด ก็อย่าเล่นแบบผมเลย ผมเล่นแบบดูกราฟ real-time ถ้าท่านเล่นตามโดยจับจังหวะตลาดไม่เป็น ...ท่านจะท้อนะท่านนะ

อย่างเมื่อเช้า... ผมก็โยนหุ้นทิ้งไปเรียบร้อยหลังจากเปิดตลาดไม่นาน (ใครรับไป สารภาพมาซะดีๆ เอิ๊กกกก) แล้วก็ไปเดินเล่นหาไรกิน กลับมาอีกที ...อืมม เห็นตลาดกำลังโดนทุบอย่างเมามัน เลยเตรียมดักรอ แน่จริงทุบลงมาเร้ยยยย... อ่ะแหนะ ไม่หลุด 430 เหรอ

เลยจัดการดักหุ้นกลับมาเข้าพอร์ตเรียบร้อย ตอนนี้กำไรจากการช๊อตไปแระ ถ้าบ่ายนี้มันไปตามคาด ก็ทำกำไรอีกรอบ

ถ้าไม่เป็น ...ก็เผ่น ยังไงก็กำไรทั้งขึ้นทั้งล่อง จะน้อยจะมากอีกเรื่อง เดี๋ยวก็รู้ว่าหมู่หรือจ่า ...เอิ๊กกกกก

จากคุณ : แท็กซี่นิรนาม - [ 14 พ.ย. 51 14:27:54 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com