Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

SET วันนี้ +12.27 จุด มาปิดที่ 437.06 จุด พร้อม Volume 19 พันล้าน มาวิเคราะห์กันครับ

ป.ล. เหมือนเดิมครับอย่าเชื่อมากครับ ผมก็มั่วไปวันๆครับ

วันนี้ SET วิ่งดีตามปัจจัยการเมืองที่ชัดเจนขึ้นครับ และปัญหาดูเหมือนว่าจะจบลงชั่วคราว

(ถ้าตอนเช้าออกมาอีกขั้วไม่รู้จะเป็นอย่างไรเหมือนกันนะครับ ^^)

หลังจากเมื่อวันศุกร์มีหุ้นติดพอร์ตแค่ 10% กว่าๆ วันนี้พอผ่าน 431 มาได้

ผมก็อัดเข้ามาเป็นครึ่งปอดครับ เพราะคิดว่าคงจะไปทดสอบ Fibonacci 61.8%

ที่แถวๆ 442 จุดได้เป็นอย่างน้อยครับ

วันนี้เซตวิ่งไปปิดเกือบๆ High ของวัน พร้อมด้วย Volume ค่อนข้างดีครับ

แสดงว่าการวิ่งของกระทิงยังไม่น่าจะจบง่ายๆ ครับ หลังจากสองวันทำการก่อน

ทำท่าว่าจะถอดใจซะแล้ว

Indicator รายวันวันนี้

ดูเหมือนว่า SKD จะเข้าสู่เขต Overbought ไปหน่อยแล้ว

%K ก็เข้ามาแตะ %D แล้วครับ คาดว่าอาจจะมีการย่อลงมารับหน่อย

ใน 1-3 วันนี้ครับ (ส่วนตัวคิดว่าพรุ่งนี้หลังเปิดซักพัก)

RSI ยอดคราวนี้สูงกว่าของเดิม ทั้งที่ราคายังไม่ได้เพิ่มบอกสัญญาณ

เป็นสัญญาณ Positive Divergence ราคาน่าจะวิ่งไปได้สูงกว่ายอดเดิม

แต่อันนี้อาจจะนานกว่า SKD คิดว่าน่าจะปลายๆ อาทิตย์น่าจะมี Rally อีกครั้ง

ยาวไปจนถึงวันที่ 26 นู่นเลย

MACD ก็ยังอยู่ในเทรนของ Bullish Rally อยู่ครับตอนนี้ก็ยังไม่เสีย

W-Shape ครับ และแนวโน้มดูว่าจะดีเหมือนกัน ถ้าย่อคราวนี้

MACD ยังไม่ลงก็จะสวยเลย

ราย 30 นาที

Indy กลับมาดูสวยอีกครั้งครับน่าจะวิ่งต่อไปได้อีกหน่อย

MACD ตัด Signal ขึ้นมา %K ตัด %D ขึ้นมาแต่ RSI กำลัง

เข้าสู่ช่วง Overbought อาจจะมีการย่อในไม่กี่แท่งข้างหน้า

รับ-ต้าน

แนวต้าน 442 / 456 / 480

แนวรับ 431 / 428 / 420 / 414

กลยุทธ ถ้าวิ่งไปชน 442 ให้ Short ส่วนที่ซื้อหลังจาก 431 มาบ้าง

พอมันเริ่มหักหัวขึ้นที่ 437 / 432 / 428 ค่อย Cover Short คืน

ถ้าลงต่ำกว่าแถวๆ 420 ทิ้งทั้งหมดครับ ถ้าขึ้นมาใหม่ค่อยซื้อใหม่

จากคุณ : Chaotic System - [ 15 ธ.ค. 51 21:40:26 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com