Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

รับคำท้าจานปลานิลจิ๋วนะครับ{แตกประเด็นจาก I7335346}

เพิ่งเห็นคคห.จานปลาในกระทู้เมื่อวาน ถึงผมจะเชื่อว่าจานปลารู้อยู่แก่ใจว่าในกระทู้นั้น ผมเขียนเพียงเพื่อเตือนสติมือใหม่ว่าอย่าสักแต่ซื้อหุ้นเพราะเห็นว่าราคามันถูก ...แบบเห็นตัวนี้ขึ้นไปไกลแล้วเลยกลัวไม่กล้าซื้อ มาซื้อตัวนี้เพราะเห็นว่ามันยังไม่ขึ้น ผมไม่ได้ตั้งใจจะฟันธงหรอกว่า ptt มันจะวิ่งกว่า pttep

...แต่ในเมื่้อจานกล้าท้า ผมก็กล้ารับครับ ...เอิ๊กกก

แต่เพื่อไม่ให้เป็นว่าจะมีใครต้องเสียหน้า แล้วผมก็ไม่ได้อยากได้เงินจานปลา จานปลาก็คงไม่ได้อยากได้เงินผม (จริงๆเลี้ยงเหล้ากันกินยังแพงกว่านั้นเลยอ่ะ กั่กๆๆๆๆ) เอาเป็นงี้... พอถึงวันที่ 30 ใครเสียเท่าไหร่ปีใหม่ก็ไปทำบุญเท่านั้น แล้วต้นปีหน้าค่อยถ่ายใบอนุโมทนาบัตรมาให้กันดูว่าจ่ายแล้ว ...โอมะจาน

...นะจานนะ เอิ๊กกกก

ขอสักขีพยานด้วยจ้า...

ปล. เผื่อจานไม่ชอบทำบุญ เพราะเห็นจานชอบอาบน้ำ จานจะจ่ายเป็นค่าทิปเด็กมันแทนก็ได้นะจานครับ แค่จานถ่ายใบเสร็จที่จานเขียนเพิ่มลงไปว่าทิปเด็กอีก xxx บาท ผมก็เชื่อจานแระ... เงินแค่นี้ขำๆ จานไม่โกงผมหรอก เอิ๊กกกก

แต่ของผมไงก็ขอเป็นทำบุญ จานอาจได้เห็นใบอนุโมทนาใบนึงเป็นล้านๆกีบก็ได้นะจาน เพราะปีใหม่ผมจะไปเที่ยวเมืองลาว ... เอิ๊กกกกก

จากคุณ : แท็กซี่นิรนาม - [ 19 ธ.ค. 51 15:03:06 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com