Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

SET วันนี้ ปิดบวก 6.32 จุด ครับ โวลุ่มมากขึ้นนิดหน่อย อยู่ที่ 8.8 พันล้าน มาวิเคราะห์กันครับ

วันนี้มาวิเคราะห์เร็วหน่อยพอดีเพื่อนนัดกินข้าว ไม่ได้เจอกันมาปีนึงแล้ว

เป็นการกินข้าวกับผู้ชายสองต่อสอง เป็นครั้งแรกในรอบหลายปีเลย

(แถมมันเป็นเกย์ซะด้วย) ช่วยภาวนาให้ผมรอดมาโดยปลอดภัยด้วยนะครับ

เหมือนทุกครั้งครับ อย่าเชื่อที่ผมมั่วครับเพราะว่า ผมเพิ่งหัดวิเคราะห์เทคนิคได้ซักครึ่งปีมานี้เองครับ

ขอขอบพระคุณอาจารย์ทุกๆ ท่านที่จะเข้ามาช่วยกันวิเคราะห์ล่วงหน้าครับ เพราะว่าวันนี้

วิเคราะห์เสร็จก็คงจะไม่ได้มาดูกระทู้ จนถึงพรุ่งนี้เช้าครับ

ตรงตามที่คาดไว้เมื่อวานครับ SET วิ่งไปชน Fibo 61.8% ที่ 429 แล้ววิ่งขึ้น

มาปิดที่ 440 จุดยืนเหนือ Fibo 76.4% อย่างมั่นคงพร้อม Volume ที่เพิ่มขึ้นครับ

ก็เดาอย่างเมื่อวานครับว่า SET จะวิ่งไปแถวๆ 500 จุด (+/- 20) ภายในสิ้นปี

วันนี้ผมก็เต็มปอดแล้วครับ

วันนี้ SET ปิดที่จุดสูงสุดของวันครับ ซึ่งถือว่าเป็น Bullish Indicator ตัวนึงครับ

Volume ที่ Support วันนี้จะทำให้ SET วิ่งขึ้นไปได้อีกครับ RSI ก็แตะ

เส้น 50 แล้วเด้งขึ้นมาตามที่คาดไว้เมื่อวานครับ ถึงแม้ว่า SKD จะยังไม่วิ่ง

ตามขึ้นไปแต่ถ้าพรุ่งนี้มันวิ่งขึ้นไปตัด ก็น่าจะทำให้มีแรงซื้อมากกว่านี้ครับ

MACD รายวันก็ยังไม่เสียรูป Bullish Signal แล้วกำลังจะเปลี่ยนเป็น Bullish

Trend ถ้า SET ยังเขียวหนักๆ อีกหลายวันครับ

พรุ่งนี้ถ้าเป็นไปตามที่คาดนะครับ ปัจจัยควรจะเป็นหยั่งงี้

การซื้อขายรวมของต่างชาติจะลดลงมาก

กองทุนจะซื้อหนัก

รายย่อยจะขายหนัก

ถ้าไม่เป็นไปตามนี้ควรจะต้องระวังนิดหน่อยครับ  

แนวรับ

438 / 429 / 419

แนวต้าน

444 / 450 / 456 /

จากคุณ : Chaotic System - [ 23 ธ.ค. 51 17:28:45 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com