Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

SET วันนี้ ปิดติดลบ ไป 1.23 จุด กับ Volume อีก 7.3 พันล้าน มาวิเคราะห์กันครับ

แปะรูปไว้ก่อนครับ เดี๋ยวมาวิเคราะห์ครับ

ขออภัยที่มาสายวันนี้วิ่งวุ่นทั่วกทมเลย ตั้งแต่สาธุประดิษฐ์ พัฒนาการ

ศรีนครินทร์ พารากอน เวิร์ดเทรด รัชดาภิเษก แล้วปิดที่ อ้อมใหญ่

วันนี้เซตทำตัวไม่ค่อยเหมือนที่หวังเท่าไหร่ วิ่งไม่ผ่านเส้น Trend Line

ที่วิ่งมาตั้งแต่สมัย 886 จุด ถ้าพุ่งไปได้โดยอาศัยแรงส่งจากเมื่อวานจะสวยมาก

แต่ก็ยังดีที่มันยังไม่หลุด Fibonacci ที่ 438 จุด ไม่อย่างนั้นผมคงต้องทิ้งไปส่วนนึงก่อน

แต่ว่าวันนี้เป็นไปตามที่คาดอย่างนึงคือสถาบันซื้อหนัก รายย่อยขายสุทธิ และ

ยอดซื้อขายรวมของต่างชาติลดลงร่วมครึ่งนึงของวันก่อน พรุ่งนี้ถ้ากองทุนกัดฟัน

ดันอีกวันจะสบายมากเพราะว่าต่างชาติจะกดน้อยลงไปอีกเนี่องจากหลายๆ ที่

หยุดไปแล้ว

คราวนี้มาดู Indicator รายวันกันมั่งครับ

SKD / RSI ก็ลดลงเล็กน้อยครับ ยังไม่ตัดสินใจเด็ดขาดว่าจะลงหรือว่าจะขึ้น

แต่ MACD ก็ยังเหมือนเดิมไม่ได้เปลี่ยนอะไรมากครับ แต่ถ้าวันนี้เซตลงอีกวัน

ก็ไม่น่าเล่นแล้วครับ

ราย 30 นาที

Indicator 3 ตัวที่ผมใช้ยังไม่เลือกทางซักตัวเลยครับ

โดยเฉพาะ MACD / SKD สองตัวนี้ชนกันอยู่แต่ไม่รู้

ว่าจะเด้งไปทางไหน แต่ถ้าวันนี้ไม่ยอมขึ้นผมก็จะลด

พอร์ตหน่อยละ

แนวรับแนวต้านใช้แนวเมื่อวานครับ

ไม่ไหวแล้วครับง่วงมาก พรุ่งนี้เช้าจะมาต่อครับ

แก้ไขเมื่อ 25 ธ.ค. 51 09:22:20

แก้ไขเมื่อ 25 ธ.ค. 51 02:00:13

แก้ไขเมื่อ 25 ธ.ค. 51 01:32:09

จากคุณ : Chaotic System - [ 25 ธ.ค. 51 01:10:47 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com