Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

SET วันนี้ปิด +5.47 จุด ปิดที่แนวต้านที่บอกไว้เมื่อวันก่อนคือ 444 จุด Volume ลดลงมาที่ 5.3 พันล้าน มาวิเคราะห์กันครับ

เหมือนเดิมนะครับ ผม บ่นๆ มั่วๆ ไปวันๆ อย่าเชื่อนะ หมดตัวไม่รู้ด้วย ^^

วันนี้ยังคงเป็นเหมือนที่วิเคราะห์ไว้ตั้งแต่วันก่อนคือ สถาบันซื้อ

รายย่อยขาย ฝรั่งชลอ  ถ้าพรุ่งนี้เซตวิ่งไปยืน อยู่เหนือ 451

อย่างมั่นคง น่าจะวิ่งไปไกล สำหรับผม ก็มีเท่าไหร่ใส่ให้เต็มพอร์ต ครับ

วันนี้เซตมาปิดที่แนว รับ-ต้าน 444 ครับ พรุ่งนี้คงเป็นวันสุดท้าย

ถ้าเซตจะวิ่งไป 500 จุด +/- 20 จุด ก็ต้องวิ่งผ่าน 451 จุด ภายในพรุ่งนี้แล้ว

ถ้าไม่อย่างนั้นก็ไม่สวยแล้วล่ะ สำหรับผม

แท่งเทียนวันนี้วิ่งสวยครับไปปิดที่จุดสูงสุดของวัน พรุ่งนี้เซตจะมีจุดที่วิ่ง

ไปเกิน ราคาปิดวันนี้ ค่อนข้างแน่นอน แต่ว่าจะวิ่งไปเท่าไหร่นี้ยังบอกไม่ได้

(แต่ขอให้มันพุ่งปรู๊ดดดด เดียวไปเลย 451 ตั้งแต่เช้าเลยเหอะ)

Indicator

SKD กลับตัวกลับใจมาบอกให้ซื้ออีกแล้วโลเลจริงไอ้นี่ RSI ก็เริ่มหักหัวขึ้นครับ

แต่วันนี้ช่วงห่างระหว่าง MACD กับ SIGNAL เริ่มหดแคบลง แต่ว่าข่าวดีคือ

SIGNAL กำลังจะตัดศูนย์ขึ้นมาแล้ว ถ้าตัดมาได้จริงก็จะส่งสัญญาณซื้อใน

ระยะกลางได้ครับ

แนวรับ ต้าน สำคัญ

429 438 444 451 456

โชคดีในการลงทุน และ Merry X'MAS ทุกคนครับ

กราฟ Day

จากคุณ : Chaotic System - [ 25 ธ.ค. 51 22:18:05 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com