Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

วันนี้ SET บวกกระฉูด วิ่งไป 28.73 จุด วิ่งไปชน High เดิมที่ 478 พอดีเลย มาวิเคราะห์กันครับ

ปล มั่วๆ บ่นๆ ไปวันๆ ครับอย่าสนใจมากเลยครับ ถ้าเชื่อมากอาจจะขาดทุนมากก็ได้ครับ

เล่นเอง ก็ต้องเชื่อมั่นในตัวเอง กำไรเองครับ

วันนี้ซื้อเพิ่มไปเต็มพอร์ต แถมขยายไปอีก 15% แต่เช้า แต่ตัวที่ซื้อไม่วิ่งง่ะ

ตอนเย็นกลับออกมา ก็เลยถอยที่อัดเงินเพิ่มไป ออกมาก่อน ยังถือว่าถืออยู่เต็มพอร์ต

กำไรมาแค่ 4% ทั้งที่เซตแม่มบวกไปซะ 6% กว่าๆ เชอะๆๆๆๆๆ

แต่ตัวใหญ่ๆ วันนี้ขายไปก่อนตอนปิดตลาดแล้ว ถ้าพรุ่งนี้มันจะวิ่ง ค่อยใส่ไปใหม่อีกที ^^

ต้องขออภัยที่เดาผิดในการวิเคราะห์ครั้งที่แล้วครับ ตอนแรกนึกว่าจะย่อแล้ว

ค่อยวิ่ง หรือว่าวิ่งแล้วค่อยย่อ ปรากฏว่ามันไม่ย่อเลย อ่ะ วิ่งราวกับกินยาบ้า

มาสองกำ ^^

วันนี้เซตทะลวงทุกแนวต้านบวกกระฉูด ไป 28 จุด ฝ่าๆ พร้อท Volume 18.6 พันล้าน

มาชนแนวต้านใหญ่ ที่ 478 ซึ่งเป็นยอดของ Bullish Rally คราวที่แล้ว

ถ้าพรุ่งนี้เปิดมาลบผมก็จะทยอยถอนตัวดีกว่า เพราะว่าได้กำไรแล้วต้องเลิกง่ะ

แต่ถ้าวิ่งต่อไปเกิน 3 จุดคงต้องปล่อยไพร่พลไว้แถวๆ นี้ก่อนไว้กลับมา

จากต่างประเทศค่อยขายไปอีกที

เพราะว่าถ้าลงเยอะๆ แล้วมันอาจจะทำสัญญาณ Double Top ซึ่งไม่ค่อยสวย

เท่าไหร่ อาจจะลงไปต่ำเลยก็ยังได้ คิดว่าพรุ่งนี้ดูตลาดต่างชาติประกอบการ

ตัดสินใจด้วยก็ดีนะครับ

มาดู Indicator กันมั่ง

วันนี้อินดี้รายวันทำตัวน่ารัก กลับมาให้สัญญาณซื้อจริงๆ ซักทีแต่ว่า

อย่าไว้ใจทางอย่าวางใจอินดี้มากนะครับ เพราะว่าวันนี้เปิด GAP ไว้

ช่องเบ่อเร้อ ถ้าเป็นเวฟ 1 จริง ตำราท่านว่าเวฟ 2 จะลงมาให้เราเก็บ

แถวๆ นี้อีกที เป็นแน่แท้อ่ะ (ไม่เกิน 2 เดือน) แต่ถ้ายังกำไรอยู่ก็

Let Profit Run เถอะครับ ^^

อีกอย่างที่ควรจะระวังไว้คือตอนนี้ ทั้ง RSI / SKD ทำยอดสูงกว่าเดิม

ทั้งที่ราคาเท่าเดิมแล้วครับ ซึ่งไม่อยากจะทำลายกำลังใจกันว่ามันดูไม่ดี

เหมือนกับว่า SET น่าจะลงมาที่ราคาต่ำกว่านี้เร็วๆ นี้

มาดู 30 นาทีมั่งครับ

รายสามสิบนาทีบอกว่าเข้าเขต Overbought** ทุกตัวแล้วต้องย่อ เร็วๆ นี้ครับ

แต่จะย่อแล้วไปต่อหรือว่าย่อแล้วย่อเลย ก็ต้องดูเอาเองครับ

ถ้าวิ่งเลยจุดนี้ป้ายต่อไป 500 จุดครับ

วันพรุ่งนี้ถ้าเป็นไปตามที่วิเคราะห์ หุ้นตัวเล็กจะเริงร่า ในขณะที่หุ้นตัวใหญ่จะวิ่งลง

ลงทุนด้วยความระมัดระวังครับผม

แนวรับตาม Fibo

478 456 443

แนวรับตาม เส้น Moving Average

473 447 425

แนวต้านหาไม่ได้เลยนอกจากที่ 500 จุด

** ขอบคุณ คุณ Bigza ที่บอกครับ มึนไปนิดนึง 555+

แก้ไขเมื่อ 05 ม.ค. 52 21:13:26

จากคุณ : Chaotic System - [ 5 ม.ค. 52 20:57:12 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com