Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

SET วันนี้ - 10.19 จุด พร้อมกับ Volume 15,844.31 ล้านบาท มาวิเคราะห์กันครับ{แตกประเด็นจาก I7392931}

มาดูหุ้นหลังปิดตลาดเหมือนเช่นทุกวันกันครับ ...

วันนี้เซ็ทลบหนักไปนิดหน่อย ( หรือเปล่าหว่า ) โดยดัชนีปิดที่ 462.96 จุด ติดลบไป 10.19 จุด ด้วยวอลุ่มที่ลงตัวลงจากเมื่อวานเหลือเพียง 15,844.31 ล้านบาท ...

เซ็ทได้มีการย่อตัวลงหนักเร็วกว่าที่ได้คาดไว้นิดหน่อย หลังจากตลาดช่วงเช้าเปิดกระโดดยืนแดนบวก แล้วมีแรงขายติดต่อกันเกือบตลอดในช่วงบ่าย
    จนถึงตลาดปิด โดยช่วงบ่ายเปิดกระโดดลงตรงข้ามกับช่วงเช้า ....

มาดูในส่วนของกราฟกันบ้างครับ ...

ว่ากันไปตามอินดี้นะครับ ... ถ้าดูกันจากราฟวันแล้วอินดี้แต่ละตัวได้เริ่มส่งสัญญาณขายออกมากันแล้วครับ ...

นำโดยค่าสโตทั้งสองตัวที่ค่า % K ได้ตัด % D หักหัวลงแล้ว ...

แท่งกราฟเองก็กำลังวิ่งเข้าหาค่า SAR ที่ยังคงยกตัวขึ้นเรื่อย ๆ ... ซึ่งก็คงต้องมาดูกันต่อไปว่า ค่า SAR มันจะรับอยู่ไหม ถ้ารับไม่อยู่แล้วค่า SAR กลับไปยืนอยู่แดนบน แล้วไหลลงตามแท่งกราฟก็คงต้องเผ่นกันให้ไวครับ

ส่วนค่า MACD ก็ไหลออกข้างครับ ... แต่ยังคงมีแนวโน้มจะลดตัวลงตามค่าอินดี้ตัวอื่น ๆ

หากพรุ่งนี้มีการจบการย่อตัวลงได้ภายในวัน อาจจะมีแรงซื้อกลับในช่วงปลายตลาดมาดึงให้กราฟกลับขึ้นไปต่อได้ แต่ถ้าหากยังไม่จบรอบภายในนพรุ่งนี้ก็คงจะต้องเพิ่มความระมัดระวังในการเทรมมากยิ่งขึ้นครับ ...

ช่วงเช้าวันพรุ่งนี้คงจะต้องระวังแรงขายที่ยังคงมีเหลือมาจากวันนี้อยู่ แต่ภายในวันอาจจะมีการเด้งรีบาวน์กลับ ส่วนจะเป็นเด้งกลับเพื่อลงต่อ หรือจะเป็นเด้งเพื่อจะขึ้น อันนี้ก็คงจะต้องมาดูกันอีกทีครับ ว่ามันหลุดเส้นแนวรับหรือเปล่า ....

ก็ต้องบอกก่อนเหมือนทุกวันนะครับว่า ... ว่าผมก็มั่ว ๆ ไปตามภาษา ผิดบ้างถูกบ้าง ก็อย่าเชื่อผมมากครับ ... ใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจอีกครั้ง และอย่าลืมดูหุ้นเป็นรายตัวในการเทรดด้วยทุกครั้งครับ ...

วันนี้ผมก็ไม่รู้จะวิเคราะห์อะไรมาก ... เอาเป็นว่าแปะรูปให้เยอะ ๆ แทนแล้วกัน ส่วนใครจะมองยังไงก้อขึ้นอยู่กับมุมมองของแต่ละคนครับ ...

เดี๋ยวเพิ่มกราฟย่อยให้นะครับ ...

หยอกเย้า หยอกเย้า หยอกเย้า

จากคุณ : ยอดไม้บนปลายดอย - [ 7 ม.ค. 52 18:55:32 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com