Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

SET วันนี้ - 6.26 จุด พร้อมกับ Volume 9,352.57 ล้านบาท มาวิเคราะห์กันครับ{แตกประเด็นจาก I7404515}

มาวิเคราะห์เซ็ทวันนี้กันครับ ... ผมก็เข้ามาเดามั่ว ๆ ไปตามเดิมนะครับ
    อย่าเชื่อมากแล้วกัน ...

และก็อย่าลืมดูหุ้นเป็นตัว ๆ และวางแผนสำรองไว้ทุกครั้งก่อนเทรดด้วยนะครับ ...

วันนี้ ตลาดยังคงลงต่อ แต่วอลุ่มกลับลดลง โดยดัชนีไปปิดที่ 452.80 จุด ลบไป 6.26 จุดด้วยวอลุ่มที่ลดลงเหลือเพียง 9,352.57 ล้านบาท โดยต่างชาติ และสถาบันยังคงขายสุทธิ แต่รายย่อยกลับซื้อต่อครับ

ส่วนการลงครั้งนี้นั้นจะเป็นการกลับเป็นขาลงยาวต่อเลย หรือเป็นแค่การปรับฐานเพื่อไปต่อนั้นตอนนี้ยังไม่สามารถบอกแน่ชัดได้ครับ แต่โดยรวมแล้วพรุ่งนี้อาจจะมีการเด้งรีบาวน์ย่อย ๆ กลับมาได้ครับ  แต่ถ้าหากไม่มีการรีบาวน์ภายในวันพรุ่งนี้ ก็ให้ระมัดระวังการลงแรงด้วยนะครับ ... แต่ถึงมีการรีบาวน์หลังจบรีบาวน์ ( อาจจะแป๊บเดียวจบ หรืออาจจะลากไป 1-2 วันก็ได้ )ก็ให้ระวังการลงแรงด้วยเช่นกันครับ ...

มาดูทางด้านเทคนิคกันครับ

วันนี้เซ็ทลงมาปิดแก๊ปแล้ว ... ค่าอินดี้ในกราฟวันก็ไม่สวยเลยครับ

ทั้งค่าสโตแคสติก ทั้ง 2 ตัวดูทำท่าจะยังคงลงต่อ ทั้ง 2 ตัว

ค่า MACD ก็ลดตัวลงอีก ส่วนวอลุ่มก็ลดลง ซึ่งก็ยังคงเป็นไปได้อยู่ทั้ง 2 อย่าง ว่าจะปรับฐานหรือเพิ่งจะเริ่มลง

ที่ไม่สวยหนักเลยคือ ค่า SAR ในกราฟวันเพิ่งจะเริ่มส่งสัญญาณขายออกมาครับ โดยค่า SAR กลับไปยืนอยู่แดนบน เม็ดแรกเป็นที่เรียบร้อยแล้ว ซึ่งก็เป็นสัญญาณที่ควรต้องระวังครับ

แต่ถ้าเราดูจากในกราฟย่อย จะเห็นได้ว่าอาจจะมีการเด้งรีบาวน์ในกราฟย่อยได้ในเร็ว ๆ นี้ครับ เนื่องจากค่าอินดี้หลาย ๆ ตัว ในกราฟย่อยได้เริ่มเข้าสู่เขต Over Sold แล้วครับ ....

เดี๋ยวเอารูปมาแปะเพิ่มให้ดูครับ ... wink

จากคุณ : ยอดไม้บนปลายดอย - [ 12 ม.ค. 52 18:53:23 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom